45 ตอบกลับ

22 พ.ย. บ้านนี้น้ำหนักขึ้นมา 5-6 โลค่ะ ยังไม่ได้ซื้อของเตรียมเลยค่ะ สิ้นเดือนนี้ว่าต้องออกช้อปปิ้งแล้ว เดี๋ยวไม่ทัน55555

20พ.ยจร้า ของยังไม่ครบเลยอยากแตกไวๆแล้วหายใจไม่ค่อยออกเจ็บจี๊ดๆตรงใต้ท้องน้อยข้างซ้ายตลอดท้อง2ได้ชาย

คลอด28 พ.ย.ขึ้นมา4โลค่ะ ส่วนของ เหลือแต่คาร์ซีท เครื่องปั๊มนม ขวดนม ไว้ซื้อใกล้คลอดค่ะ เผื่อเจอของเซลล์

เข้า7เดือน เตรียมแค่ผ้าอ้อม หมวก ถุงมือ ถุงเท้า แค่นั้นเองค่ะ รอเงินออกก่อนค่อยทยอยเตรียมเพิ่มค่ะ

ก่อนท้อง67 ตอนนี้64 กำหนดคลอด11พ.ย. ยังแพ้อยู่เลยค่ะ ทยอยซื้อของบ้างอล้ว มีแม่บ้านไหนปวดหัวบ้างค่ะ

19 พ.ย. น้ำหนักขึ้น5 กิโลแล้วจ้า ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยท้องแรกแม่ว่าที่บ้านถือ น่าจะเดทอนหน้าคะ

บ้านนี้คลอด10พ.ย ได้ลูกสาว น้ำหนักขึ้น11โล ของเดิมเตรียมครบแล้วค่ะ แฟนเตรียมให้ค่ะ

บ้านนี้อีก1อาทิตจะเข้า7เดือนแล้วน้ำหนักขึ้นมา10โลแล้วแม่ ของก็ใกล้จะครบแล้ว😄

7เดือนเต็มวันนี้คะ นน.ขึ้นมาสี่กิโล น้องดิ้นเก่งมากก เตรียมของเกือบครบแล้ว

ก่อนท้อง49 ตอนนี้64 ขึ้นเยอะมากค่ะติดชาไข่มุกทุกวันเลยค่ะ ทยอยเตรียมแล้วค่ะ

ยังไม่บ่นนะคะ แต่ต่อไปไม่แน่555