62 ตอบกลับ

14ก.ค 63 เกือบครบแล้วค่ะ ผ่าคลอด ต้องเตรียมไว้ก่อนค่ะ จะได้ไม่ต้องวุ่นวายทีหลัง

9 กค. ค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย กะว่าสักประมาณกลางเดือน มิ.ย. จะทยอยซื้อ😊

16 ก.ค. คะ ยังไม่ได้เตรียมคะ คนแก่บ่น คงรอให้ 8 เดือนค่อยแอบไปซื้อเก็บไว้คะ

6 ก.ค ซื้อเกือบครบแล้วค่ะ..เหลือแค่แพมเพิสกับครีมอาบน้ำ น้ำยาซักผ้าค่ะ

บ้านนี้เตรียมมาได้ครึ่งทางแล้วคะเหลือแค่ของเล็กๆน้อยๆคะ 5ก.ค.คะ

บ้านนี้วันที่ 9/7/63 คะ ค่อยๆๆซื้อคะ แต่ในตระกร้า shoppee เพียบเลย 😁😁

อิอิ ค่อยๆกดสั่งทีละร้าน เปรียบเทียบราคาไว้ก่อน 😍

VIP Member

บ้านนี้ก็ ก.ค ยังม่ได้เตรียมเหมือนกันเลย รอให้8เดือนค่อยเตรียม

VIP Member

6 กค ทยอยซื้อเตรียมไว้บ้างละคะ และยังมีญาติๆให้ของอีกบางส่วน

ประมาณ 4,000฿ ได้ค่ะ ราคาจะไปหนักที่ขวดนมกับผ้าอ้อมของอองฟอง ส่วนเสื้อผ้าแรกเกิดเราซื้อชุดละตั้งแต่ 29-100฿ ค่ะไม่เน้นแพงมากใส่แปบเดียว 😆

ยังไม่ซื้อเลยคะแม่กะว่าปลายๆเดือนหน้าถึงจะซื้อกำหนด5ก.ค

7 กรกฎาคม ซื้อตั้งแต่ยังไม่รู้เพศแล้วค่ะ ตื่นเต้นมากๆค่ะ