17 ตอบกลับ

ขอเราก็จะ40สัปดาห์แล้วค่ะกำหนดคลอดวันที่24กันยายนค่ะแต่ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มเลยค่ะนอนโรงพยาบาลได้3วันปากมดลูกยังเปิดแค่2เซนเองค่ะกลัวได้ย่าเร่งคลอดยุค่ะเพื่อๆๆคนไหนเคยโดนเร่งคลอดไหมค่ะแล้วเจ็บมากไหมค่ะแล้วมีวิธีไหนที่ทำให้ปากมดลูกเปิดไว้บ้างค่ะ

บ้านนี้โดนกระตุ้นวันที่ 15 มีเลือดออกปกติคะ หลังจากวันโดนกระตุ้น ตี 2 ของวันที่ 17 มีมูกเลือดออก เช้า8โมงไปโรงบาลปากเปิด 5 เซน เที่ยงคลอดเลยคะ😁

ตรวจภายในกระตุ้นค่ะ แต่ถ้ายังไม่ออกอีกต้องเป่นฉีดยาเร่งค่ะ

โดนตั้งแต่วันที่20 รอบนึง เมื่อวาน2รอบค่ะ มีมูกเลือดออกมาเยอะอยู่ หมอบอกปากมดลูกเปิด3เซนแต่ไม่ค่อยมีอาการปวดท้องเลย กำหนด30นี้แล้วงับ🥹

หลังจากโดนกระตุ้นนะคะ ปวดท้องน้อยปวดหลัง มีมูกออกมา แต่ปวดทนไหวค่ะ ปวดเปนพักๆ หมอบอกรอไม่ไหวค่อยไปรพ.🥹

แม่บ้านนี้ 39w 5dแล้วยังเงียบอยู่เลยกลัวได้ผ่าคลอดอยู่ กระตุ้นไป2รอบแล้วยังปากมดลูกยังเปิดแค่ 1เซ็นอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้38+6เมื่อวานมีอ่าการท้องแข็งมีมูกออกมาเยอะไปรพกลับมาบ้านมีอาการปวดนิดๆวันนี้ก็ยังเงียบอยู่เลยจ้า

บ้านนี้โดนตรวจภายในตั้งแต่37+2 หมอบอกมดลูกเปิด1เซน ตอนนี้38+5 มีอาการท้องแข็งและปวดท้องร่วมด้วย

VIP Member

บ้านนี้โดนกระตุ้นเมื่อวานค่ะ40+1 ยังมีมูกเลือดออก ตอนนี้มีมดลูกบีบตัวร่วมด้วยทุก10นาที

บ้านนี้โดนกระตุ้นตอน 38w มีมูกเลือดหลายวันเลยค่ะ น้ำคล่ำแตกตอน 39w น้องแข็งแรงปกติดีค่ะ

ทีมกันยาเหมือนกันค่ะ กำหนด25นี้แล้ว 39วีค+5วัน ยังไม่มีอาการใดๆทั้งสิ้นค่ะ

ใช่ ท้องแข็ง ปวดขาหนีบ

โดนกระตุ้นสองรอบแล้วค่ะยังเงียบอยู่เลย กำหนดคลอด22กันยา ตอนนี้40+3วีคแล้วค่ะ

แบบนี้เราขอผ่าเลยได้ไหมค่ะ เด็กอยู่นานเกินคงไม่ดีสักเท่าไหร่ บ้านนี่ จะ 40 วีคแล้วค่ะ