9 ตอบกลับ

นอนดึกเหมือนกันค่ะ 01.00-02.00 พลิกตัวไปตัวมา ลูกชอบดิ้นและสะอึกด้วยค่ะดึกๆกว่าจะหลับค่ะ พอหลับตื่นขึ้นมาก็ปวดฉี่ ตื่นสายๆเอาค่ะ บางวันกินข้าวช้าว 10.00-11.00 น. ไม่รุ้จะส่งผลอะไรถึงลูกรึป่าวค่ะ แอบเครียดๆ

นำหนักน้องเกินเกณฑ์ค่ะ 🤣

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ อาศัยนอนกลางวันนิดๆหน่อยๆ กลางคืนนอนไม่หลับ ลูกดิ้นหนักมาก แถมสะอึกด้วย กว่าจะหลับได้ก็ฉี่หลายรอบ หลับนิดนึงก็ลุกฉี่อีก ร่างแทบพังค่ะแม่ๆ🥺

กางคื้นบ้านนี้แทบจะไม่ได้นอนค่ะแม่ นอนกางวันเอาค่ะ😊 กางคื้นฉี่ป่อยมาก หลับๆตื้นๆ✌️✌️

ตั้งแต่เข้า35+2 ไม่ได้นอนเลยค่ะ ดิ้นแรง โก่งตัว นอนท่าไหนก็ไม่สบายตัว ง่วงก็ง่วงแต่แม่นอนไม่ได้เลย หลังก็ดีปวด หลับๆตื่นๆทั้งคืนจ้า ตาเป็นแพนด้าแล้ว

บ้านนี้31+1วีค นอนมิได้เลย น้องโก่งตัวปุ๊บปวดหลังปั๊บ บางทีอยากจะร้องไห้น่ะ มันเจ็บสุดๆ😅

สู้ๆนะแม่ ใกล้เวลาแล้วละ😊

บ้านนี้29wก็เป็นแล้วค่ะ​ปวดหลังไม่หายสักที​ กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับลูกดิ้นทีจุกไปหมด😄

สู้ๆน่ะแม่

นอนดึกเหมือนกันค่ะ กว่าจะนอนได้ ตี 1 น้องดิ้นเก่งดิ้นแรง แถมปลุกแม่แต่เช้าอีก

ใกล้ครอดน้อย ครงจะดิ๋นเก่งมากๆเลยนะแม่😊

บ้านนี้32วีค+3 กลางคืนไม่นอนเลยค่ะ ไปนอนเอาตอนกลางวัน มันนอนไม่หลับจริงๆค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ขอบคุณค่ะแม่

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

🙏ขอบคุณนะค่ะแม่