35 ตอบกลับ

ใช้เช็ดทำความสะอาดที่สกปรกคะ ส่วนมาใช้เช็ดมือ เช็ดก้น แค่สะดวกเวลาพกไปข้างนอกคะ แต่อยู่ในบ้านก็ใช้สำลีชุบน้ำคะ ประหยัดแล้วมันสามารถชุบน้ำชุมๆแล้วบีบล้างก้นได้ด้วยคะ ยี่ห้ออะไรก็ได้คะที่ไม่มี al ไม่ใส่น้ำหอม และไม่ทำให้แพ้คะ

เอาไว้เช็ค​ทำความสะอาด​ส่วนต่างๆ เช่น ก้นเวลาน้องขับถ่าย เเต่คิดว่าไม่จำเป็นเพราะใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเเทนก็ได้ เพียงเเต่ว่าทิชชู่​เปียกสะดวกพกพาง่าย ที่บ้านใช้ของมามี่ค่ะ

VIP Member

ถ้าเวลาอยู่บ้านเป็นสำลีกับน้ำต้มสุกเช็ดให้น้องก็ได้ค่ะทิชชู่เปียกอาจจะเปลืองเกินไป เวลาไปข้างนอกค่อยใช้ทิชชู่เปียกก็ได้ค่ะ แต่ว่าก็เอาที่แม่สะดวกนะคะ 🥰

มีก็ดีค่ะ สะดวกดี เวล่น้อง ฉี่หรือ อึ ทิชชู่เปียกช่วยได้เยอะ เพราะเด็กอึบ่อยฉี่บ่อย ลุกไปล้างห้องน้ำก็ไม่ไหวค่ะ แค่เลี้ยงก็เหนื่อยแล้ว

ใช้ทิชชูเปียกเช็ดก้นเวลาเด็ดอึบ่อยๆจะสะดวกกว่าเวลาเอาสำลีชุบน้ำแล้วเช็ดทำความสะอาดค่ะ ใช้พกติดตัวเวลาออกไปข้างนอกก็ได้

VIP Member

ส่วนตัวเราว่าจำเป็นไว้เช็ดก้นน้องเวลาอึ เวลาไปไหนมาไหนสะดวกดีค่ะ เราใช้ดีนี่สีเขียวจ้า เราซื้อมาตอน1แถม1คือซื้อมาเยอะมาก

VIP Member

บ้านนี้ไม่ใช้ค่ะ ใช้สำลีก้อน ชุบน้ำ ตอนน้องถ่าย ค่ะ ใช้แค่ถึง3เดือน พอน้องถ่าย ก็ล้างก้นเลย เพราะน้อง ตัวโตขึ้นแล้ว

ไม่จำเป็นค่ะ ถ้าไม่ได้ออกไปไหน อยู่บ้านใข้สำลีชุบน้ำค่อยๆเช็ดเอาค่ะ แต่ทิชชู่เปียกจะสะดวกกว่าถ้าออกนอกบ้านค่ะ

มีก็ดีค่ะ สะดวก แต่ระวังแพ้ด้วยจ้า ลูกเราใช้พีเจียนแพ้ ลองซื้ออันเล็กๆม่ลองก่อน เราซื้อมาแพ็ค4ยังเหลือเต็มเลย

VIP Member

หลักๆก้เช็ดก้นน้องค่ะ รองลงมาพวกมือแขนที่เลอะคราบต่างๆ สำหรับเราใช้มาตั้งแต่แรกเกิดเลยค่ะ ใช้ของดีนี่