31 ตอบกลับ

เช่นกัลค่ะ เราครบกำหนดคลอดวันที่ 26 มีค 63 นี้ที่รพ.กทมแต่ว่าจะไปคลอดตจวเพราะค่าใช้จ่ายสูงไม่ไหว คุนแม่เลี้ยงเดียว งานก้ไม่ได้ทำหยุดเพราะโรคระบาด แต่ถ้ากลับตจวต้องโดนกักตัวอีก รือแย่ทุกทางเลย นึกไม่ออกว่าจะทำไงดี กลัวผ่าค่ารักษาก้จะแพงไปอีก

จะคลอด 30 นี้ เหมือนกันคะ อดทนคะ อย่าคิดมาก เซฟตัวเองดีๆ ของเราบอกเพื่อน ญาติไว้ ไม่น้องมาเยี่ยมที่ รพ อยากมาให้เจอที่บ้าน สุ่มเสี่ยงอันไหนตัดออกค่ะ สู้ๆนะคะ

สู้ๆๆค่ะแม่ พยายามอย่าจับ ล้างมือบ่อยๆ บ้านนี้ตอนคลอดอยู่ชั้นคลอด ร.พ จะมาพ่นยาฆ่าเชื้อเรื่อยๆๆ แถวๆๆห้องพักแม่ค่ะ คิดว่าทุก ร.พ น่าจะทำเช่นเดียวกันค่ะ

สู้ๆนะคะ บ้านนี้หมอนัดตรวจคัดกรองดาวซินโดรม วันที่ 26 ต้องไปตรวจรพ.พื้นที่เสี่ยง บ้านอยู่ต่างจังหวัด กลับมาต้องกักตัวเองอีก 14 วัน เครียดมากคะ

บ้านนี้จะผ่าคลอด 2 เมษา นี้ เครียดและกังวลมากเหมือนกันค่ะ แต่เราต้องสู้และอดทน ต้องผ่านไปให้ได้ค่ะ สู้ๆนะคะแม่

กังวลเหมือนกันเลยค่ะ มิ.ย.เราคลอด รพ.มงกุฏวัฒนะ หมอเหรียญทองจะให้เป็นที่รักษาของผุ้ป่วยโควิดอีก

แม่บ้านนี้ก็จิตตกเหมือนกันค่ะ​ แต่ก็พยายามไม่คิดมาก​ รักษาสุขภาพ​ป้องกันตัวเองดีๆนะคะ

เหมือนดันเลยค่ะ กับวนมากๆค่ะ ขนาดลำพูนยังไม่มีคนติด แม่บ้านนี้กำหนดคลอด16 เมษา

VIP Member

จิตตกเหมือนกันค่ะ ยุ่เขตชลบุรี พื้นที่สีแดง ใกล้คลอดแล้วด้วย ไวรัสก็ระบาด 38+3

คุณแม่อย่าพึ่งวิตกกังวลไปค่ะ ช่วงนี้คุณแม่พยายามดูแลตัวเองให้ดีนะคะ