1 ตอบกลับ

วัคซีนตัวพื้นฐานรัฐและเอกชนก็แนะนำเหมือนๆกันนะคะ แต่ราคาต่างกันเพราะอยู่ที่บริษัทยาด้วยก็อารมณ์ซิโนแวคกับโมเดอน่าอ่ะค่ะ แล้วอีกอย่างเราไม่จำเป็นต้องซื้อตัวเสริมทุกตัวนะคะ เพราะก็ไม่ได้จำเป็นขนาดนั้น

ถ้าสงสัยวัคซีนตัวไหนว่าควรซื้อมั้ย ลองส่งรูปมาให้ดูได้นะคะ เพราะส่วนตัวก็ฉีดให้ลูกของเอกชนไม่ได้ซื้อตัวเสริมทุกตัวค่ะ ละรัฐเขาก็มีขายตัวเสริมค่ะแค่พยาบาลไม่ได้เชียร์มากเพราะบริษัทยาไม่ได้ให้%เหมือนพวกเอกชนแค่นั้นเอง