19 ตอบกลับ

ใช่ค่ะ ไปทำงานยังมีเวลาพักเบรค แต่เลี้ยงลูกข้าวแทบจะไม่ได้แตะเลย

ใช่ค่ะ

เพราะคนที่คิดแบบนั้นยังไม่เคยเจอเหตุการณ์จริงๆจังๆไงคะ

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่บ้านนี้ก็ไม่ต่างจากเลี้ยงคนเดียวเหมือนกันคะ

บางทีคิดถ้าไม่ช่วยก้ขอแค่อย่าเปนภาระก้พอค่ะ

ไม่สบายเลยสักนิด งานบ้านก็ต้องทำ ลูกก็ต้องดู

เพราะเขาไม่เคยเลี้ยงเองค่ะ อย่าไปสนใจเลยนะคะสู้ๆ

ใช่ค่ะ ทำงานคนเดียว แต่งานเค้าไม่ได้หนัก ละเค้าเลิกงานเค้าก้เล่นแต่เกม ก้ไม่เคยสนใจอะไร มีดูผลูกให้แค่บางครั้งที่เราอาบน้ำหรือเข้าห้องน้ำ

แฟนเราก็ชอบพูดอยู่บ่อยๆ รู้สึกโมโหมากค่ะ

อยากให้คนที่พูดแบบนี้มาเลี้ยงเองบ้างค่ะ

สามีพูดเลยค่ะ ทั้งๆที่เห็นว่าเราเลี้ยงเปนยังไง

ดีนะแฟนเราเข้าใจไม่งั้นบ้านแตกแน่

ไม่ลองไม่เข้าใจหรอกค่ะ