20 ตอบกลับ

บ้านนี้น้อง3เดือนเป็นแบบนี้เลยค่ะเลยลองดูที่เหงือกน้องปรากฎว่าฟันกำลังจะขึ้นจ้าทั้งข้างบนข้างล่างมีตุ่มขาวๆออกมาเอานิ้วไปลูบดูจะแข็งๆค่ะ

ของแม่บ้านนี้น้องมีอาการเบื่อนมด้วยค่ะก็เลยสังเกตที่เหงือกน้อง

ปกติคะ​ มัยเป็นพัฒนาการอย่างหนึ่งซักพักเขาจะอ้าปากเองเพื่อรัปทานอาหาร

บ้านนี้ 2 เดือนก็เล่นแล้วค่ะ เนื่องจากต่อมน้ำลายมีการพัฒนามากขึ้นค่ะ 😊

บ้านนี้เล่นตอนฝนใกล้จะตกค่ะ พอเทอเล่นจะรู้ละสงสัยฝนจะตก

VIP Member

บ้านนี้เล่นตลอดเลยค่ะ จนบางทีสำลักน้ำลาย อีแม่ละกลุ้ม

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะเล่นตลอดเลยน้องได้4เดือน1วันค่ะ

บ้านี้กะเล่นคะ 3เดือน26วันละ ชอบเล่น😀😀

บ้านนี้3เดือน28วันเล่นเหมือนกันจ้า

บ้านนี้2เดือนก็เล่นน้ำลายแล้วค่ะ

เปนธรรมชาติ​ของเด็กวัยนี้ค่ะ