18 ตอบกลับ

น่าจะปกติน่ะค่ะ ของเรา10วีคเราว่าท้องเราโตมาก เหนื่อยง่ายมากค่ะ แล้วอยากกินอะไรแปลกไปเผ็ดๆส้มตำต้องได้กินตลอดเลย

น้องยังเล็กค่ะ บ้านนี้14wแล้วท้องยังไม่ใหญ่เลยแค่ป่องออกมานิดหน่อย ท้องจะออกให้เห็นว่าท้องก็ 5-6เดือนเลยจ้า

น้องยังเล็กมากๆๆค่ะ เลยดูท้องไม่โต ถ้าท้องแรก ท้องจะออกช่วง5-6-7เดือนเลยค่ะ ถ้าท้องที่2ก็จะท้องออกเร็วหน่อย

ตอนที่เราท้องได้1-5เดือนท้องยังไม่ออกเลยค่ะท้องเริ่มมาออกช่วง6เดือนนี่แหละค่ะ #ท้องแรกตอนนี้ได้28+2แล้ว

ลูกยังไม่ถึง2เซนเลยมั้งแม่ ไม่ต้องแปลกใจไปที่ท้องไม่โต บ้านนี้29wแล้ว ยังมองไม่ออกเลยว่าท้องอยู่

ของเราท้องเพิ่งมาออกคนสังเกตตอน28สัปดาห์ค่ะ 9สัปดาห์น้องตัวเล็กมากกกหนักแค่ไม่กี่กรัมเองค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะคุณแม่ น้องจะค่อยๆขยายขึ้นค่ะ ของเรา 8 เดือน ยังดูเหมือน 4-5 เดือนเองค่ะ 5555 🥹😅

VIP Member

เรา5เดือน ยังไม่ออกเลยค่ะ ไม่มีคนดูออกเลย แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ปกติค่ะ

แม่อย่าคิดมากนะคะ ถ้าหมอบอกว่าน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่มีอะไรน่าห่วงแล้วค่ะ

น้องยังเล็กมากๆค่ะ บ้านนี้6เดือน คนยังดูไม่ออกเลยค่ะว่าท้อง

เราท้องแรกเป็นคนตัวเล็กท้องออกช่วง6-7ก็เริ่มใหญ่แล้ว