51 ตอบกลับ

บ้านนี้24 w.จ้าดิ้นเก่งมากดิ้นแรงดิ้นทุกๆวันจ้า ยังไม่เห็นเพศเลยจ้า.คุนแม่ว่าจะเป็น ญ.หรือ ช จ๊ะ

บ้านนี้19 วิค 5 วัน ดิ้นเก่งมากค่ะ ซาวแล้วได้ ผ.ญ 80% ค่ะหรือแล้วแต่คนด้วย ว่าน่าท้องหนาไหม. 🤣

บ้านนี้ก็ไม่ออกจ้า 6 เดือนแล้ว อาจจะดิ้นตอน 6-7 เดือนค่ะ แต่บ้านนี้ตอดๆตั้งแต่ 4 เดือนค่ะ

VIP Member

ของเรา 20 วีคเหมือนกันคะ ลูกยังไม่ค่อยดิ้น พยาบาลแนะนำว่าให้นับลูกอิ้น 28 วีคขึ้นไปค่ะ

จะเข้า6เดือนแช้วค่ะปวดหลังบ้างค่ะเวลานั้งนานๆหรือยืนนอนบ้างค่ะแต่ก็เป็นพักๆบ้าง

บ้านนี้ก็ 21 week หมอยังไม่คอนเฟริมเพศว่า ญ หรือชาย แต่ลูกดิ้นให้รุ้สึกบ้างบางครั้งค่ะ

ช่วง6เดือนท้องเราไม่ออกเลยค่ะ มาออกไตรมาสสุดท้ายแบบเร็วมากๆ เป็นคนตัวเล็กค่ะ

เราท้อง5เดือนท้องลูกคนที่2ท้องก็ไม่ใหญ่แต่ลูกดิ้นดีมากหมอบอกปกติค่ะ

ไม่ต้องกังวลเรื่องท้องเล็ก พอ 7-8 เดือนก็ขยายย ลูกคนแรกดิ่นตอน 6 เดือนก็มี

สุ้ๆนะค่ะ คุณแม่บ้านนี้น้องดิ้นน้อยเหมือนกันค่ะ ซาวเห็นเพศตอนได้ 6 เดือน