15 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บแปลบๆตรงช่วงสะโพกข้างขวา ตอนไตรมาสแรก ตอนนี้ไตรมาสที่สองแล้วย้ายมาข้างซ้าย หมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติ เพราะตรงเชิงกรานเราจะมีเส้นเอ็นค่ะ และต้องกำลังน้ำหนักตัวเริ่มขึ้น ไม่ต้องกังวลนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้าาา ตอนนี้ 31+1 วีคแล้ว อาการปวดหนักขึ้นมากกว่าเดิมมากกกกก เจ็บซี่โครงมากกกกก

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นจ้า เริ่มปวดตอน4เดือนค่ะ ตอนนี้จะ7เดือนแล้วยังปวดอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้ก็ปวดตั้งแต่3-4เดือนแล้วค่ะตอนนี้จะเข้าเดือน9แล้วก็ยังปวดอยุ่เลย

ก้อเริ่มปวดปกติคะ 3ถึง7เดือนจะปวดไม่มากพอ8-9เดือนยิ่งจะปวดหนักจร้า

ไม่เกี่ยวกะลูกคะ คนท้องปวดหลังเป็นเรื่องปกติคะ

เป็นเหมือนกันคะ​ ปวดสะโพก​ ปวดหลัง​ ปวดน่อง

บ้านนี้ก็ปวดจ้า ปวดหลัง ขาหนีบ ส้นเท้าคะ

เพราะกดทับเส้นเลือดดำอยู่ข้างขวาค่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะ. บ้านนี้ปวดช่วง 4-5 เดือน