13 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้ครับ 😉 ถ้าเขาได้เจอแบบคุณบ้างเขาก็ถึงจะเข้าใจน่ะครับ ขนาดผมเป็นคุณพ่อแค่ช่วยเปลี่ยนเขาหลังเลิกงาน จ-ศ กับส-อ ทั้งวัน ยังรู้สึกวันนึงวันผ่านไปไว้จัง ยังไม่ทันได้พักเลยครับ เลยเข้าใจหัวอกคนเป็นแม่ที่ต้องดูแลคนเดียวทุกวันเลยน่ะครับ 😊

Super Mum

คนอื่นที่ว่าเนี่ยเค้าช่วยอะไรแม่บ้างคะ จำเป็นด้วยหรอที่ต้องแคร์? ถ้าเค้าไม่ได้หาเลี้ยงหรือช่วยเลี้ยงก็อย่าไปแคร์ค่ะ จงเลี้ยงลูกและใช้ชีวิตให้มีความสุข

ใช่ค่ะ ไม่เหนื่อยเลย โคตรเหนื่อยมากกว่า ให้คนที่พูดมานั่งดูสักวันสิ หรือไม่ก้อมาทำแทนสักวันสิจะได้รู้ พูดมาได้ไม่คิด กิน ขี้ เยี้ยว หอบกันเถอะค่ะ โมโหค่ะ

ใช่ค่ะบางวันน้ำได้อาบแค่รอบเดียวตอนเย็นแต่ตอนเย็นต้องมีคนดูแลให่นะคะไม่ใช่ปล่อยไว้คนเดียวถ้าไม่มีคนอยู่ดูให้ก็คงไม่ได้อาบน้ำไม่ได้กินข้าวแน่เลย

ใช่ค่ะ ใครบอกว่าเลี้ยงลูกอยู่บ้านสบาย ลองให้มาเลี้ยงดู เหนื่อยกว่าทำงานอีก ทำงานยังมีเวลาได้พัก เลี้ยงลูกไม่มีเวลาพักเลย

คุณแม่ต้อง ทำอารมณ์ให้ดีเข้าไว้ มีผลต่อพัฒนาการของน้องนะครับ 😇😇

คนที่บอกว่าเลี้ยงลูกอยู่บ้านสบาย แสดงว่าเค้าไม่เคยเลี้ยงค่ะ

VIP Member

ไม่ต้องใส่ใจคะบ้านนี้ก็เลี้ยงเองใครว่าอะไรก็ไม่ต้องสน

ฟังหูซ้ายทะลุหูขวาเลยค่ะ ไม่ต้องใส่ใจ

แคร์เฉพาะคนที่เค้าแคร์เรานะคะแม่