16 ตอบกลับ

เจาะน้ำคร่ำ​ ไม่ได้เจ็บเลยค่ะ​ แรกๆกลัวจนตัวสั่น​ ในใจกลัวลูกจะไม่ครบมากกว่า​ ความกลัวหายไป​ วันบอกผล​ แม่น้ำตาไหลเลย ลูกน้อยปกติ​ ครบทุกอย่าง😍😍

VIP Member

แอบกลัวนิดนึงได้ยินมาว่าเข็มที่เจาะใหญ่มาก แต่ยังไม่ได้เจาะ หมอนัดเจาะเลือด23กย.ก่อนถ้าผลออกมาว่าเสี่ยงถึงจะเจาะน้ำคร่ำ คือแม่อายุ38ปีแล้ว

ขอบคุณคะ

1 ตุลาคม ได้เจาะน้ำคร่ำเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ยอมเสียเงิน เพราะกลัวเจาะเลือดแล้ว เสียเวลา ขอบคุณค่ะ🙏🙏🙏 หายกลัวนิดนึง

พรุ่งนี้หมดนัดเจาะน้ำคร่ำพอดีเลย นี่ก็กังวลยุว่าจะเจ็บมั้ย เจาะเสดต้องดูแลตัวเองยังไง จะทำงานได้ปกติป่าวคะ

ขอบคุณนะคะ

สู้ๆค่ะแม่ ของบ้านนี้ถ้ามีคนต่อไปต้องได้ตรวจแน่นอนค่ะ เพราะตอนนี้แม่ 34 แล้ว หมอวางแผนให้มีคนต่อไปตอน 36 ค่ะ

พรุ่งนี้หมอนัดเจาะน้ำคร่ำค่ะ เพราะตรวจเลือดแล้วความเสี่ยงสูง กลัวเหมือนกัน แม่อายุ 37 ปีค่ะ

ขอให้ผ่านไปได้นะคะ

ใช่ค่ะไม่เจ็บอย่างที่คิด ตอนเจาะทำใจสบายๆนะคะ ค่าใช้จ่ายถูกว่าทำ นิฟตี้ด้วยค่ะ

ใช่ค่ะ ถ้า error ต้องมาเจาะน้ำคร่ำอีกเสียเงิน2รอบ เจาะน้ำคร่ำผลขัวร์กว่านะคะ99%

บ้านนี้โดนใช้กรรไกรเจาะค่ะ พอเจาะเสร็จน้ำคร่ำไหลความเจ็บปวดเริ่มมา 😖😖😖

เจาะน้ำคร่ำตรวจโครโมโซม 18 สัปดาห์ค่ะ

แล้วแต่มือหมอเลยค่ะ เราเจาะมา 3 หมอ มีทั้งเจ็บปวดจนร้อง กับสบายชิวๆ 🤭

ไม่เจ็บเลยคะอย่ากังวลนะคะแม่บ้านนี้หมอมือเบามาก