9 ตอบกลับ

เราตัดทั้งที่ดิ้นๆร้องๆนี่แหละค่ะ​ เค้าคงไม่ชอบตัด​เล็บ​พอตัดเสร็จ​ก็หยุดร้อง​ แต่แม่อยากให้เค้ารู้ค่ะว่านี่คือการตัด​เล็บ​และมันต้องตัดโตขึ้นจะได้ชิน​ ตอนนี้​จะ6เดือนแล้วก็ยังโวยวายตอนตัด​เล็บ​กับตอนแคะขี้มูก​เหมือนเดิม😅😅😅

บ้านนี้ตัดตอนดิ้นๆดลยค่ะ ตัดตอนกินนมอิ่มแต่แม่ต้องนิ่งและสมาธิดีรีบๆตัดแป้บเดียวเสรจค่ะ ไม่ทำแบบนี้ก็ไม่ได้ตัดเลบยาวก็ข่วนหน้า สู้ๆค่ะแม่

แม่ลองหาซื้อที่ตัดเล็บแบบเป็นตะไบกลมๆของ Oonew มาใช้ค่ะ ไม่อันตราย เสียงก็ไม่ดังมาก เราใช้ตัดได้ทั้งหลับ และไม่หลับ

VIP Member

บ้านนี้ตัดตอนหลับ หรือไม่ก็ตอนพาไปเดินเล่น เค้าจะนิ่งมองสิ่งต่างๆ ช่วงนี้นาทีทองค่ะ

บ้านนี้ ร้องเพลงไปตัดไปค่ะ ใช้กรรไกรตัดเล็บผู้ใหญ่นี้ละค่ะแม่ถนัด

บ้านนี้ให้พ่อป้อนนมเเม่ตัดเล็บค่ะ ตอนกินนมนิ่งที่สุดแล้วจ้า

ตัดตอนหลับค่ะ​ เพราะน้องอยู่ไม่นิ่งเลยจะเล่นอย่างเดียว

ให้พ่อเล่นด้วยค่ะแล้วเราก็ตัดเล็บ..

เราตัดตอนนอนหลับ