14 ตอบกลับ

ค่อยออกมาโตข้างนอกดีกว่าจ้า ไม่ต้องซีเรียส น้ำหนักไม่ได้ตกเกณฑ์เยอะ บ้านนี้ไม่ซีเรียสเรื่องน้ำหนักจ้า เพราะท้องแรกคลอดน้ำหนักแค่2,300 น้องแข็งแรงดีไม่ต้องอบ ออกมาข้างนอกโตไวเลี้ยงง่ายตอนนี้น้อง11ขวบละ ถ้าจะเครียดเก็บไว้เครียดหลังคลอดดีกว่าจ้า

แม่ก็คิดอย่างนั้นค่ะ แต่พ่อน้องอยากให้ลูกตัวใหญ่บ่นแม่จนแม่เครียด

บ้านนี้เน้นกินลงลูกค่ะ ผลไม้ฝรั่ง แอปเปิ้ล แก้วมังกร กล้วยวันละ1ลูก(ช่วยขับถ่ายได้ดีค่ะ) น้ำเต้าหู้วันละ2ถุงเช้าเย็นอันนี้เห็นผลจริง กินข้าวหุงแทนข้าวเหนียวกลัวค่าน้ำตาลขึ้น และต้มน้ำใบเตยกินแทนน้ำเปล่าไปเลยค่ะลองกินดูนะคะ

บ้านนี้ตอน 34 W น้ำหนักปาไป 3,300 กรัมแล้ว ตอนแรกกะจะคลอดเอง หมอแนะนำให้ผ่าคะเพราะเด็กตัวโต แม่ไม่ต้องกังวลหรอกน้ำหนักน้องคลอดง่ายค่อยมาโตข้างนอกดีกว่าคะ✌️✌️

แม่บ้านนี้37+3น้ำหนัก2,900 แม่สูงแค่148เองไม่รุ้ว่าจะเบ่งคลอดนานไหม ส่วนตวชอบกินขนมปัง ของทอดมัน กินทุกอย่างที่ชอบ ลูกก็น้ำหนักปกติตามเกณฑ์

ไข่3นม4กล้วย3 น้ำหนักน้องอัพเเน่จะแม่เราทำแบบนี้13วันน้ำหนักเพิ่ม3กิโลพอถึงวันที่หมอนัดหมอก็บอกว่าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์จากที่ตก

ไม่ต้องกังวลนะแม่ คุณหมอบอกเราว่าน้ำหนักประมานนี้ น้องจะคลอดง่ายคะ ถ้าน้ำหนัก3000+ ถ้าคลอดธรรมชาติ แผลฝีเย็บยาวเลยนะแม่

บ้านนี้ได้2300เอง น้ำหนักขึ้นมา15โลไม่ลงลูก เครียดเหมือนกันค่ะ หมอแนะนำให้กินไข่ขาวต้มวันละ3ฟอง

สู้ๆนะคะแม่ บ้านนี้ปลอบใจตัวเองว่าเดี๋ยวน้องก็มาโตข้างนอก ทุกวันนี้กินแต่ไข่ต้มจนจะไม่ไหวแล้วค่ะแม่

บ้านนี้36วีค 2200 เองค่ะ แม่กังวลมาก ท้อง2นะคะ คนแรกซาว36วีคก็เท่ากันเลยค่ะ

บ้านนี้กินทั้งนมแพะ ไข่ต้ม กล้วย น้ำหนักก็ไม่ดีขึ้น ไม่รู้จะทำไงแล้วค่ะแม่

เรา37วีค5วัน2500เองค่ะ ไม่ซีเรียสค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงพอค่ะ

Super Mum

ไข่ต้ม นมถั่วเหลือง เน้นโปรตีนค่า

วันละกี่ฟองดีคะ ทุกวันนี้กินวันละ2ฟอง แต่ผลลัพธ์ที่ได้ยังไม่ดีเลยค่ะแม่