40 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนจุกนมดูนะคะ แม่ต้องใจแข็ง เค้าหิวเค้าจะยอมกินเองค่ะ

เเม่ลองเปลี่ยนจุกนมเป็นเเบบจุกเหมือนนมเเม่ดูนะคะ

เปลี่ยนจุก หรือค่อยๆให้น้องลองไปเรื่อยๆดูคะ

เหมือนกันค่ะ2เดือน25วันไม่ยอมดูดขวดนมเลย

มีวิธีเพิ่มน้ำหนักให้ทารก 16วันยังไงบ้าง

ตั้งกระทู้ถามใหม่เองได้เลยนะคะ

หลอกให้ดูดเต้าเเล้วก็เเอบยัดขวดค่ะเเม่

ทำเหมือนบ้านนี้เลยค่ะทำบ่อยจนทุกวันนี้น้องกินได้ทั้งเต้าทั้งขวดแล้วค่ะ😊😊

VIP Member

ใช้จุกเหมือนนมแม่ค่ะ น้องก็เคยเป็น

ลองเปลี่ยนขวดจุกนมเสมือนเต้าดูค่ะ

ให้คนอื่นป้อนค่ะ น้องได้กลิ่นแม่

น่ารักน่าชังจังเลยยยยยลูกกก😍😍