23 ตอบกลับ

VIP Member

ใช้ตัวนี้หายค่ะ เปลี่ยนแพมเพิสจากแบบเทปมาเป็นกางเกงผื่นที่ก้นหายเกลี้ยงเลยค่ะ

+1คะเเม่ตัวนี้ใช่ดี

แป้งโยคีค่ะ ลูกเราเป็นเยอะกว่านี้อีก ทาแค่ 2-3แห้งแล้วค่ะ หายแน่นอนค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

แม่ ลองทาวาสลีนให้ บางยังค่ะ มันช่วยลดอาการ แห้ง แสบคันได้อยู่น่า

วาสลีนใช้ทาให้ทั่วก้น ก่อนใส่เพิสนะคะ

เปลี่ยนน้ำยาซักผ้าหรือยังค่ะ แม่ล้างกี่น้ำ ฮิปโปนิปโป ซูโคครีม

ไม่น่าจะแพ้นำยาซักผ้านะคะ ถ้าแพ้ต้องเป็นตามตัวด้วย น้องใช้ดีนี่มาตั้งแต่เกิดเลยค่ะ

VIP Member

ตัวนี้ค่ะหายแน่ะนอน เอาใจช่วยคุณแม่กับน้องน่ะค่ะ หายไวๆน่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ แม่ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันไม่หาย2-3อาทิตย์แล้วค่ะ

บ้านนี้ พยาบาลแนะนำให้ใช้ วาสลีนค่ะ ทาบริเวณที่มีแดง

ขอบคุณค่ะแม่ น้องใช้วาสลีนอยู่เหมือนกันค่ะรอยแดงไม่หายเลย แต่ให้ชุมชื่นๆได้อยู่ค่ะ

บีเพนเทนคะแม่หลอดสีฟ้า ทาแล้วไม่ต้องทาแป้งตาม

ตอนนี้แม่ใช้อยู่ค่ะ 2-3อาทิตย์แล้วไม่หายเลย

VIP Member

ลองไปหาหมอเฉพาะทางผิวหนังดูรึยังคะแม่

แถวบ้านมีแต่หมอเด็กรักษาทั่วไปค่ะแม่ ยังไม่เคยรักษากับหมอผิวหนังโดยตรง

ใช้ตัวนี้เลยคุณแม่ ดีมากๆเลยจร้า

แม่บ้านนี้เคยใช้แล้วค่ะ น้องไม่หาย

เราใช้ตัวนี้คะ ก้นน้องหายเลย

ขอบคุณค่ะแม่