นอนเปลผ้าขาวม้าดีไหม

ทารกแรกเกิด ลูกพึ่งได้11วัน แม่แฟนให้นอนในเปลผ้าขาวม้า มันดีต่อลูกมั้ยค่ะ แอบกังวลกลัวลูกหลังงอ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

นอนเปลผ้าขาวม้าดีไหม
32 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แนวราบพื้นดีที่สุดค่ะ ไปนอนที่อื่นจะได้ชิน

Post reply image

บ้านนี้ก็นอนเปลแบบนร้ค่ะ ช่วยอาการน้องสะดุ้งของน้องดีมาก

Super Mum

หลับยาวขึ้นค่ะ บ้านนี้ก็เคยนอน พอหกเดือนกว่า น้องเลิกเอง

ไม่ควรให้เปลเร็วค่ะบ้านนี้3เดือนขึ้นไปให้นอนเปล

นอนได้ค่ะบ้านนี้ให้น้องนอนตั้งแต่หนึ่งเดือนค่ะ

TapFluencer

เราลูก2คน ใช้แต่เปลแบบนี้ หัวสวย ด้วย ไม่แบน

Post reply image
2y ago

นอนเปล ผ้าขาวม้า ไม่แบนนะคะ เวลาไกว เหมือนเปล ช่วยกลึงน้อง 😁😁

ลูก3 คนนอนเปลหมดทุกคน สภาพร่างกายปกตินะคะ

2y ago

ขอบคุณค่ะ หายกังวลเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้สองสาวก็นอนเปลผ้าขาวม้าจ้าแม่

บ้านนี้นอนเบาะค่ะน้องใด้8วันแล้ว

บ้านนี้ไม่ให้นอนกลัวน้องหัวแบน😁

2y ago

ไม่ทันแล้วค่ะบ้านนี้ แม่แฟนให้นอนจนหัวแบน ท้วงแล้วก็ไม่ได้ผลค่ะ