17 ตอบกลับ

กินไข่ นม เนื้อสัตว์ และกินอาหารปรุงสุกใหม่ให้ครบ 5 หมู่ค่ะ แต่ระวังใหญ่มากคลอดลำบากนะคะ ให้มาโตข้างนอกก็ได้ ให้ครรภ์แข็งแรงสมบูรณ์ทั้งแม่ทั้งน้องพอค่ะ

บ้านนี้ 33w นน 2500 แล้วค่ะ บอกหมอแม่กินไม่ค่อยได้เลย หมอบอก ถ้ากินได้จะขนาดไหนเนี่ย แม่กินได้แต่ไข่ กินทุกวัน 😅

ทานไข่วันละ 2 ฟอง น้ำเต้าหู้ นมแอนมัม นมอัลมอล วนๆไปค่ะ กล้วยน้ำว้า งดชากาแฟ หรือเครื่องดื่มที่มีคาเฟอีน

กินใข่ค้ะ กินนมโปรตีนเยอะๆ บ้านนี้ 32w หมอซาวน้ำหนักน้องใด้ 1900 และมาซาวอีกทีตอน 36wน้องใด้ 3004 ค้ะ

กินนม ไข่ กล้วย น้ำหนักลงลูกดีคะแม่ เรา 33วีค น้ำหนักลูกประมาณ 2,000 กรัม คุณหมอบอกลูกน้ำหนักดีมาก

บ้านนี้กินไข่ต้มค่ะ คลอดน้องตอน 40+6W น้ำหนัก3750 ตอนนี้น้องได้25วันเเล้วค่ะ

VIP Member

ไกล้คลอดแล้วเร่งบำรุงเยอะๆค่ะทานของที่มีประโยชน์ เช่น นม ไข่ ผัก ผลไม้

บ้านนี้เน้นนมตราหมีค่ะ สีชมพูกับเหลือง พอดีทานข้าวไม่ค่อยได้เรยค่ะ

คุณหมอแนะนำบ้านนี้ให้กินเนื้อสัตว์ไม่ติดมันทุกชนิดค่ะ

VIP Member

ไข่​ และกล้วยน้ำหว้า​ค่ะ... เห็นผลเร็ว​ และมีประโยชน์​