39 ตอบกลับ

อยากทราบเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 19+1 แล้ว ยังเงียบอยู่เลยค่ะ ฟิลอะไรไม่ได้เลย เป็นห่วงค่ะ แต่ไม่มีอาการปวดท้องหรือเลือดออกอะไรนะคะ แค่อยากจะรู้ว่าเค้าแข็งแรงดีรึเปล่า ได้เจอลูกแค่เดือนละครั้งตอนไปหาหมอเอง ถ้าฟิลได้คงหายกังวล ☺️☺️

เรารู้สึกได้ตั้งแต่8-9วีคคะ รู้สึกเบาๆคะนานๆทีเหมือนท้องกระตุกเคยสัมผัสเจอทีเดียวหลังจากนั้นสัมผัสไม่เคยได้เราเอามือไปจับปุ้บเค้าก็หายกระตุกตอนนี้14วีค รู้สึกบ่อยขึ้นถี่ขึ้นแต่ยังเบาอยู่คะ

8-9 วีคไม่ใช่นะคะ ลูกยังตัวไม่ถึงเซนดีเลย ถุงตั้งครรภ์ก็เล็กๆอยู่ คาดว่าน่าจะเป็นเพราะสาเหตุอื่นค่ะ

ขอบคุณ คุณแม่ทุกคนมากๆนะคะ พออ่านแล้วรู้สึกดีใจไปด้วยเลย ขอให้ลูกๆของแม่ทุกคนแข็งแรงๆนะคะ❤️

ของเราเริ่มตอดตั้งแต่13สัปดาห์ ตอนนี้ได้16วีคจะเข้า17วีคดิ้นเริ่มเก่งล่ะจ้า

รู้สึกจี้ดๆตอน14-15 เริ่มตอดเบา15 แรงขึ้นตอน 20 เราเปนคนไม่มีหน้าท้องนะคะ

ขอบคุณค่ะทางนี้ก็เป็นคนตัวเล็กน้ำหนักลงแค่ลูกหวังว่าจะรู้สึกเร็วเหมือนคุณแม่นะคะ

บ้านนี้16 วีค เริ่มตอดเเล้วค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 19+3 วีค ดิ้นเก่งมากค่ะะะ

ขอบคุณค่ะทางนี้ก็เป็นคนตัวเล็กค่ะหวังว่าจะรู้สึกเร็ว❤️

บ้านนี้หน้าท้องหนารู้สึกว่าน้องตอดตอนประมาน20วีคค่ะ

14w5d เริ่มตอดแล้วค่ะ ตอดแบบเบาๆ แต่ไม่ค่อยบ่อย (ท้องสอง)

บ้านนี้รู้สึกตอน16wคะ ส่วนมากตอนกลางคืนตอดเก่งมาก