53 ตอบกลับ

VIP Member

หาหมอยังค่ะแม่ ลูกบ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่ไม่เยอะ ป้าฝั่งแฟนบอกว่าเป็นเกลื่อนน้ำนม ให้กลั้นใจเลีย🙄 เราก็ขำ(จะสกปรกไปไหนค่ะป้า) เราเลยใช้น้ำต้มสุกแบบอุ่นๆ สำลีชุบน้ำต้มสุก ซับๆ ทุกวันเช้า-เย็น แล้วทาครีมหลังซับด้วยน้ำต้มสุก รอยก็ค่อยๆแห้งลงค่ะ ตอนนี้หายดีปกติแล้ว เราใช้เวลาประมาณ 3-4 วัน หรือ 1 อาทิตย์ค่ะ

หาหมอก่อนค้ะเเม่ ถามให้เเน่ใจว่าน้องเป็นอะไร จะได้รักษาถูก น้องจะได้หายไวๆค้ะเเม่

หาหมอดีกว่านะคะ ตอนลูกเราเปน ทาอีเซอร่าค่ะ แต่ทางที่ดีหาหมอผิวหนังเด็กค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่ไม่เยอะขนาดนี้ คุณแม่พาน้องไปหาหมอนะคะ

น้องบ้านนี้อากาศเย็นแล้วเป็นค่ะ น่าจะเป็นที่อากาศด้วยมั้ง

ลองใช้ dermollient ดูนะคะ บ้านนี้ใช้มาหลายยี่ห้อ มาถูกใจยี่ห้อนี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ เดี๋ยวจะลองดู

แม่ทาครีมที่มีสเตลอย? ถ้าใช้คือผิวน้องโดนครีมกัดจนบางมาก

VIP Member

น้องแพ้อะไรหรือเปล่าคะแม่ พาน้องไปหาหมอเลยค่ะสงสารน้อง

ไปหาหมอเลยคะ อย่าปล่อยไว้เดี๋ยวเป็นเยอะกว่าเดิมคะ

ของเราใช้ตัวนี้ ทาเช้า-เย็น สองวันก้อหายแล้วค่ะ

ลองหาหมอก่อนค่ะ เดียวจะลามเยอะค่ะ

อาการคล้ายๆแพ้นมวัวเรยค่ะแม่ พาน้องหาหมอนะคะ