3 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะตอนท้องทะเลาะกับสามีบ่อยมากขี้น้อยใจค่ะคนท้องอารมณ์ขื้นลงเป็นธรรมดาค่ะแม่ เป็นซืมเศร้าหลังคลอดถึงขนาดจะฆ่าตัวตายเพราะดูแลลูกคนเดียว

คุณแม่พยายามอย่าเคลืยดหากิจกรรมทำค่ะ ความเคลืยดส่งผลต่อลูกนะคะ ทางที่ดีหลังคลอดเรื่องเค๊าคิดว่าควรให้ร่ายกายแข็งแรงก่อนนะคะเดี่ยวจะเคลืยดไปกันใหญ่ อย่าลึมหาคนช่วยดูแลหลังคลอดดัวยจะดีมากๆค่ะ สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้คุณแม่

คลอดแล้วจะมีความสุขมากเลยค่ะ ส่วนโรคซึมเศร้านั้นไม่ต้องกลัวนะแม่ ไปหาหมอเอายามากินตามหมอสั่ง แค่นี้แหละ

ถ้ากลัวซึมเศร้า แนะนำให้รีบหาหมอนะคะแม่ อย่าปล่อยไว้นาน มันอันตรายนะคะ