3 ตอบกลับ

เคยใช้แล้วแต่ก้เฉยๆนะคะ ถ้าหัวนมแตกบ่อยแสดงว่าน้องยังเข้าเต้าไม่ถูกวิธีค่ะ อย่าทนเจ็บ ให้จัดท่าเข้าเต้าให้ถูกวิธีนะคะจะได้แก้ปัญหาได้ตรงจุดค่ะ เวลาที่ให้นมลูกให้ลูกงับมาลึกจนแทบไม่เห็นลานนมด้านล่างค่ะ ส่วนแผลตอนนี้ใช้น้ำนมแม่ทาและเป่าแห้ง ก่อนใส่เสื้อค่ะ ถ้าน้องเข้าเต้าถูกท่าจะเจ็บแค่ช่วงแรกๆและซักพักจะดีขึ้นเพราะหัวนมจะอยู่ชิดเพดานปากลูกค่ะ ท่าเข้าเต้าที่ถูกต้องจัดท่าตามภาพนี้นะคะ

ได้ผลสำหรับเรา เพราะมันจะไม่ทำมให้เป็นมากว่าเดิม พอหายแล้วเลิกใช้คะ ส่วนการเข้าเต้าที่ถูกต้องช่วยได้มากคะ

thanks