25 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นสิคะ พยาบาลยังบอกเลยค่ะว่าควรกิน5มื้อต่อวัน 3มื้อสำหรับเรา อีก2มื้อ เสริมให้ลูก น้ำก็ควรดื่มเป็นลิตรค่ะ ถ้าเยอะกว่านี้ต่อวันได้ก็ดี แต่การไม่กินอะไรเลยถึงเราไม่หิวแต่น้องหิวนะคะ นึกถึงน้องไว้ค่ะ อย่าเพิ่งนึกถึงแต่ตัวเอง ปรับใหม่นะคะ..

เป็น​ค่ะลูก​จะได้รับสาร​อาหาร​ไม่ครบ​ พยายาม​หาอะไร​รองท้องค่ะพวกนมหรือขนมปัง​ดีกว่า​ไม่​กินอะไร​เลยเดี๋ยวน้ำหนัก​ลูก​ไม่ตาม​เกณฑ์​ค่ะ

ฝืนกินหน่อยน่ะแม่...ลูกในท้องก็ต้องการสารอาหารเหมือนกันน่ะจร้า ช่วงไตรมาสแรกบ้านนี้ก็เบื่ออาหารกินอะไรก็ไม่ได้แต่ทนกินค่ะคำ2คำก็ยังดี

VIP Member

ฝืนค่ะแม่ ช่วงแรกเราก็เป็น พอลูกดิ้นแรงขึ้นๆรู้สงสารเขามาก จนไม่คิดจะอด แด่วนี้เอียนไข่มากแต่ก็ยังกินเพื่อลูกนะคะ✌✌

3เดือนแรกไม่เป็นไรค่ะ เพราะเขามีถุงอาหารของตัวเอง แต่หลังจากนั้น ลูกรับสารอาหารจากแม่ทานเข้าไป เราอด ลูกอดค่ะ

ก็เหมือนเรานี่แหล้ะค่ะ เปรียบใส่ตอนไม่ท้อง ลองไม่กินอะไรสัก10วันสิ ร่างกายก็จะผอมขาดสารอาหาร ลูกก็เช่นกันค่ะ

เป็นค่ะแม่ ทั้งแม่และลูกเรย น้องต้องได้สารอาหารร่างกายจะได้แข็งแรงๆนะคะ

ลูกต้องการสารอาหาร แม่ไม่ทานเลยลูกจะเอามาจากไหนแม่ ยังไงก็สู้ๆคะแม่

น้องจะไม่ได้รับสารอาหารไปบำรุงร่างกายนะคะ ฝืนกินหน่อยนะคะ เพื่อลูก

ลูกต้องการสารอาหารนะคะ ไม่หิวก็ต้องกินค่ะ ไม่มากก็น้อยต้องทานนะคะ