29 ตอบกลับ

สามารถให้ลูกทานได้เลยค่ะ นมปั้มสามารถเก็บไว้ในอุณหภูมิปกติได้ 2 ชั่วโมง ในสภาพอากาศไม่ร้อน แต่ถ้าอากาศร้อนแล้วลูกทานไม่หมด เททิ้งได้เลยค่ะ แต่ถ้าจะทำสต็อกนมแช่ตู้เย็นช่องธรรมดาอยู่ได้ 1 วัน ช่องพรีซแบบประตูเดียว อุณหภูมิ 2 - 4 องศาสามารถแช่ได้ 2 - 3 อาทิตย์ ค่ะ

ให้ทานได้เลยค่ะ แต่ถ้าสามารถให้ลูกดูดจากเต้าได้ จะดีกว่าค่ะ สร้างสัมพันธ์ระหว่างแม่ลูก และเวลาลูกดูดเป็นการกระตุ้นการสร้างน้ำนมดีกว่าการปั๊มค่ะ

ได้เลยคะ ถ้ายังก็แช่ตู้เย็นไว้.. เราอยากปั้มนมให้ลูกกินแล้ว.. อยากเห็นหน้าลูกละคะ #คุณแม่มือใหม่ เหมือนกันคะ 😭😙💗💗🤰🌹

ยังอยู่ในท้องอยุ่เลยคะคุณแม่ 7เดือนละคะ. 🤰💗🌹 ตื่นเต้นอยากให้ออกมาไวๆคะ.

บ้านนี้ปั้มล้วนค่ะ ปั้มแล้วให้กินเลย ช่วงแรกปั้มสดไม่มีสต๊อกด้วยค่ะ ถึงเวลาก็ปั้ม ลูกก็กินเป็นเวลาดีค่ะ

ได้เลยครับ แต่ถ้าเหลือดูดแล้วให้ทิ้งนะครับ อย่าผสมรวมกับอันปั้มใหม่

ได้เลยค่ะ แต่แม่บ้านนี้ทำสต๊อค ก็จะให้น้องกินนมเก่าก่อนค่ะ ระบบ FIFO

สายปั้มก็ทานได้เลยค่ะ บ้านนี้เน้นเข้าเต้าเลยไม่ได้กังวล

VIP Member

ทานได้เลยจร้าาาา

ให้ทานได้เลยค่ะ

ได้จ้าแม่ .