25 ตอบกลับ

ซาวด์ได้ตั้งแต่หมอนัดไปซาวด์เลยค่ะ อยู่ที่หมอจะให้ซาวด์ตอนไหน ถ้าแนะนำเป็นตัวอ่อนๆก็9-10วีคถึงจะไม่กังวลว่าไม่เห็นลูกนั้นนี้ค่ะ

ครั้งเเรกตอนฝากเลยค่ะ4wเจอถุงตั้งครรภ์ยังไม่เจอน้องเจอน้องอีกทีตอนหมอนัดซาวอีกรอบ8wก็เจอ ฝากรัฐได้ซาวทุกรอบที่นัดค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ตั้งแต่ตั้งครรภ์ เพื่อดูว่าถุงตั้งครรภ์อยู่ในมดลูกปกติไหม หลังจากนั้นก็ซาวด์ทุกเดือน ฝากคลินิก

ครั้งแรกก็ตอนฝากครรภ์เลยค่ะ แต่ถ้าจะซาวด์ 4 มิติดูน้องก็แนะนำ 28-32 วีค เพราะน้องตัวไม่เล็กหรือโตเกินไป

ส่วนตัวซาวตั้งแต่ 12 วีคค่ะ 16 วีคขึ้นจะชัดค่ะ แต่ถ้าอยากซาวมิติรอ 20 สัปดาห์ขึ้นนะคะ หน้าน้องจะชัดมากๆ

ทำไมของเราไปซาวครั้งแรกตอน 5วีก หมอบอกไม่เห็นถุงการตั้งครรภ์ค่ะ หรือว่าต้องรอไปอีกค่ะ 😢

ของเราตอน6wไม่เห็นอะไรเหมือนกันค่ะ รอดูตอน8-9wนะคะ

ของเราซาวด์ตอน 5 สัปดาห์ เพื่อดูว่าท้องในมดลูกหรือนอกมดลูกค่ะ แต่เห็นน้องไข่แดงเล็กๆ 2 มิล ค่ะ

ของหนูหมอไม่ ซาวด์หมอใช่วิธีกดท้องเอาขนาด โรงพยาบาลในกรุงเทพ🥹

ทุกครั้งที่หมอนัดหมอจะซาวน์ทุกรอบคะบางทีอยากเหนน้องก็ไปเสียเงินซาวน์ตามคลีนิคคะ

ดูได้ตั้งแต่ฝากท้องครั้งแรกเลยค่ะ พอประมาณ8สัปดาห์ก็เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วค่ะ

หาหมอ4สัปดาห์แรกก็ซาวด์ดูถุงตั้งครรภ์เลยค่ะ หาทุกรอบหมอซาวด์ทุกรอบเลยค่ะ