8 ตอบกลับ

VIP Member

มีผลต่อสุขภาพน้องมากๆค่ะ ถ้าช่วง 1-4 เดือนทานไม่ได้ไม่เป็นไร แต่หลังจากนี้ต้องทานให้ได้ค่ะ ไม่งั้นลูกจะมีปัญหาตามมาเยอะเลย ถ้าแม่พยายามจะทานแล้วทานไม่ได้ ควรปรึกษาหมอนะคะ ได้หาแนวทางดูแลกันต่อไป

มีผลคะแม่บ้านนี้ลูกตัวเล็กจนเกือบยุติการตั้งครรภ์ อย่างน้องควรพกไข่ต้ม นม กล้วยให้สารอาหารลงลูกก็ยังดีคะ

ลูกก็จะไม่ได้รับสารอาหารค่ะ พยายามทานให้ครบห้าหมู่นะคะ ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ ทานมื้อละน้อย แต่ทานบ่อยๆก็ดีนะคะ

พยายาม ทาน แต่บางทีมันรู้สึกไม่ค่อยหิว. พอปวดหัว ก็ไม่อยากทำไร นอกจากนอนค่ะ.

เด็กไม่ได้รับสารอาหารก็จะโตช้าหน่อยค่ะแม่ แม่ควรทานเพื่อลูกน้อยนะคะ ทานยาบำรุงกด้วยค่ะ

มียา ที่หมอให้มา. เม็ดเขียว ๆ เป็นกระปุกคะ . กินที่ไร. อ้วกตลอดเลยค่ะ. ยาตัวอื่นไม่เป็น ไม่รู้ว่า แพ้ รึอะไร.

ส่งผลให้น้องไม่แข็งแรงอาจทำให้น้ำหนักน้อยไม่ได้รับสารอาหาร

จะได้รับสารอาหารที่ไม่ครบ ลูกอาจมีภาวะเสี่ยงทุกอย่างค่ะ

TapFluencer

เป็นเหมือนกันเลย ข้าวกินไม่ได้เลย ต้องกินผลไม้แทน

ต้องกินค่ะ