54 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง4แล้วค่ะ ไม่เคยใช้ครีม ไม่เคยใช้อะไรทาท้องเลยค่ะ แต่ท้องก็ไม่ลายนะคะ เราว่าอาจเป็นเพราะผิวของคนเราด้วยค่ะ

หนังท้องคุณแม่บางหรือเปล่าค่ะ เลยแตก บ้านนี้ 37 วีคแล้ว ยังไม่แตกค่ะ ตอนท้องคนแรก ก็ไม่แตกค่ะ ท้องคนแรกน้ำหนักขึ้น20 โล

บ้านนี้ 32w ยังไม่แตก ลุ้นให้อย่าแตกจนคลอดค่ะ😆 ปกติจะใช้ครีมอีกตัวนึงทา สลับกับไบโอออยนานๆทีเอามาทาค่ะ

ทาอะไรก็ไม่เกี่ยวเลยค่ะขึ้นอยู่หน้าท้องบางหน้าท้องหนา แม่เรา3ท้องไม่ได้ทาอะไรเลยยังไม่แตกเลยค่ะ

ใช่ค่ะ กวางก็ทาแทบไม่รู้กี่อย่าง พอจะเข้าเดือนที่8 แตกเฉยเลย คนทักว่าหน้าท้องบางเพราะตัวเล็ก

เราท้อง4ตอนนี้31วีคยังไม่แตกเรยค่ะ ไม่เคยทาครีมอะไรด้วยค่ะ...น่าจะอยู่ที่สภาพผิวของแต่ล่ะคนค่ะ

ตอนท้องบ้านนี้ไม่แตกเลยค่ะ พอหลังคลอดเท่านั้นแหละทั้งรอยแตกทั้งรอยดำมาครบเลยค่ะ😥😥😥

ครีมก็เป็นส่วนนึงในการลดการแตกลาย ที่สำคัญผิวแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนผิวบาง บางคนหนา

ทั้งโบกทั้งทาสารพัดครีม อะไรที่ว่าดีหามาใช้หมดค่ะ ทาเช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน ยังเอาไม่อยู่เลยค่ะ แง 🥲 คงเป็นที่ผิวเราแล้วล่ะค่ะ

Super Mum

ขึ้นอยู่กับสภาพผิวแต่ละคนค่ะ บ้านนี้คุณแม่ท้องแตกลายนะคะ แต่พอเราท้องเองไม่แตกค่ะ

มันอยู่ที่ผิวของเราด้วยค่ะ มีเพื่อนคนนึงเกาๆๆครีมก็ไม่ทายังไม่มีรอยแตกลายเลยค่ะ

TapFluencer

จริงค่ะบ้านนี้ทางทุกอย่างแต่ก็แตกเหมือนเดิมตอนนี้ไม่ทาแล้วจ้าปล่อยแตกเลย😂