16 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากครรภ์ใหม่วันจันทร์ค่ะ ไม่ได้มีทุกวันเพราะเค้าจะแยกว่าครรภ์เก่า ครรภ์ใหม่ วันไหน รพ.รัฐค่ะ แต่ก้อาจจะแล้วแต่ที่ด้วยค่ะ ให้ชัวร์ลองโทรถามก่อนก้ได้ จะได้ไม่ไปเสียเที่ยว

รพ.รัฐ ที่เราฝากจะนัดตรงกับวันอังคารค่ะ นัดทุกเดือนหรือสองเดือนก็ตรงกับวันอังคารค่ะ แต่จะฝากวันไหนก็ได้ทุกวันเวลาราชการค่ะ

VIP Member

แล้วแต่ รพ. ค่ะ ถ้าให้ชัวร์แม่โทรถามก่อนก็ได้ค่ะว่าหมอสูติเข้าตรวจวันไหนบ้าง จะได้ไม่เสียเวลาค่ะ

ถ้ารพ.รัฐใหญ่ๆหน่อย ก็จะมีทุกวันค่ะ ถ้ารพ.ประจำอำเภอ จะเป็นบางวันค่ะ ลองโทรไปสอบถามก่อนได้ค่ะ

ไปครั้งแรกวันไหนก็ได้ในวันทำการค่ะแม่ แล้วนัดต่อๆไปหมอจะกำหนดวันให้แม่อีกทีค่ะ

ได้ทุกวันยกเว้นวันอาทิตย์ค่ะ และวันเสาร์ส่วนมากจะเป็นคลินิกพิเศษค่ะ

เป็นเฉพาะที่ค่ะแม่​ อาทิตย์ละ2วัน​ บ้านนี้อังคารกับพุธค่ะ​

ของบ้านนี้จันทร์ถึงศุกร์เลยค่ะน่าจะแล้วแต่โรงบาลนะแม่

แล้วแต่ที่ค่ะ ของเราสำหรับท้องใหม่ต้องไปวันจันทร์ค่ะ

แล้วแต่ละที่นะคะ บ้านนี้อาทิตย์ละ2วันคะ ฝากใหม่ รพ.รัฐ