15 ตอบกลับ

ประจำเดือนไม่มา มีได้หลายสาเหตุมากค่ะ ต้องตรวจค่ะ ถ้าตรวจแล้วไม่ท้อง ต้องไปหาหมอนรีเวชนะคะ เพราะอาจมาจากปัญหาสุขภาพเรื่องอื่นค่ะ

VIP Member

ตรวจครรภ์ช่วงเช้าจะเห็นผลชัดเจนสุดค่ะ 1ขีดเข้ม อีกขีดจาง ก็ถือว่าตั้งครรภ์ค่ะ ถ้าให้ชัวร์ สามารถตรวจโรงพยาบาลได้เลยค่ะ

จาง ท้องจ้า แต่ยังอ่อนๆอยู่

ลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาลองได้เลยค่ะ ถ้าไม่แน่ใจผลรอบแรกให้รอตรวจอีกทีหลังจากนั้น 48 ชม. ถ้าท้องสีเส้นจะแสดงเข้มขึ้น

ซื้อมาตรวจแล้วคะขีดที่สองขึ้นจางๆคะไม่ค่อยแน่นใจเดี๋ยวค่อยซื้อมาตรวจอีกที

หากจางแบบนี้เป็นไปได้ว่าท้องจ้า รออีก3วันตรวจใหม่ตะเข้มกว่านี้ค่ะ

ลองตรวจดูนะคะ เราช้า 5 วัน 2 ขีดแจ่มๆ ประจำเดือนมาสม่ำเสมอนะคะ

ลองซื้อที่ตรวจๆดูค่ะ บางทีเราเครียด ปจด ก็มาช้าได้ค่ะ

บ้านนี้ช้าไป 5 วันค่ะเจอเลยแต่จะจางๆนิดนึงนะคะ

ตรวจเลยค่ะ บ้านนี้ขาดแค่ 2วันเอง ตรวจก็เจอเลย

6วันบางคนก็ตรวจเจอแล้วคะ ลองตรวจดูนะ

มาช้า 2 วันก็ขึ้น 2 ขีด แล้วค่าาาาาา