41 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ ไปฝาก แต่หมอไม่รับฝาก คืองงมาก จะไปฝากโรงบาลอื่น ก็ไม่มีตังฝาก ☹️☹️

เป็นกำลังใจให้ ลองคุยกับคุณหมอดูนะคะ

มีความเสี่ยงนะค่ะ ขนาดเราไปฝากตอน4เดือน หมอยังบอกไม่ได้กินยาบำรุงน้องตัวเล็ก ค่ะ

อาจจะเป็นนะคะ ระวังลูกพิการ เผื่อปากแหว่ง นั่นนี่ อันตราย รีบไปเถอะค่ะ

เป็นค่ะ 1-3 เดือนแรก เสี่ยงแท้งคุกคาม เสี่ยงลูกพิการ เสี่ยงหลายอย่างค่ะ

รีบฝากคะ เพราะคุณแม่จะได้รับยาเพื่อบำรุงครรภ์ด้วย จะดีต่อเด็กค่ะ

รีบฝากนะคะ จะได้ตรวจหาความผิดปกติของน้อง และทานยาบำรุงจากคุณหมอ

ฝากเถอะค่ะ พลาดอะไรหลายอย่าง ทั้งเจาะเลือด และกินยาบำรุงลูกค่ะ

VIP Member

ไปฝากช้า จะเสี่ยงลูกไม่แข็งแรงนะคะ ไปฝากโรงพยาบาลรัฐเลยคะ

รีบไปฝากเลยค่ะ จะได้ยาบำรุงมาทานได้ตรวจน้องในท้องด้วย

ช่วงไตรมาสแรกควรได้รับการดูแลอย่างดีและยาบำรุงนะคะ