6 ตอบกลับ

ปกติคะ เหมือนกับลูกเราเลยค่ะ หมอเเนะนำให้ใช้น้ำมันมะกอกเเละแชมพูของยูเซอลินควบคู่กัน สระเช้า-เย็น ใช้น้ำมันมะกอกทาที่หัวของน้องปิดด้วยผ้าทิ้งไว้ 20-30 นาที เเล้วสระด้วยเเชมพูค่ะ มันจะลอนเเล้วค่อยๆหลุดเอง (น้องได้กี่วันเเล้วคะ)

จะเปนเดือนแลวค่ะแต่ของลุกเราเหมือนจะซึ้มออกทุกวันเลยคะหลุดแลวก้เปนใหม่

น่าจะไขนะคะ ลองเอาเบบี้ออย น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นทาพอก 5-15 นาที แล้วนวดเบา ๆ ดู ถ้าหลุดแสดงว่าใช่ค่ะ ทำเสร็จก็พาอาบน้ำ หยดผสมน้ำอาบ 2-3 หยด

ลองพาไปหาหมอดูค่ะ

เค้าใช้ออยทาให้ค่ะแม่ทาก่อนน้องอาบน้ำสักแป่บค่ะพออาบน้ำเอาฟ้องน้ำถูเบาๆก็ค่อยๆหลุดค่ะแม่

เราก้ว่าจริงคะเราเคยลองใช้ออยหยดใส่น้ำที่ลุกจะอาบลุกเราเปนผื่นแพ้

อาจแพ้สบู่หรือเปล่าคะ เป็นเยอะขนาดนี้ หาหมอดีกว่าค่ะ

ไปหามาแลวคะหมอบอกเปนภูมิแพ้บนศรีษะให้ยามาทาตอนนี้กะลังแห้งพอหมอบอกว่าภูมิแพ้เราก้คิดยุว่าน้องแพ้แชมพู่สระผมหรือเปล่าตอนนี้สระน้ำเปล่าให้น้องเอาคะ

Super Mum

หลังอาบน้ำเสร็จใช้สำลีชุบเบบี้ออยล์ทาดูค่ะ

TapFluencer

อาการเป็นไงบ้างคะเเม่

ขอบคุนคะ😊😊