103 ตอบกลับ

นี่ท้องตอน15 ทุกคนคอยซับพอร์ตตลอดทั้งเพื่อนทั้งครอบครัว มันไม่น่าอายเลย ท้องแล้วไม่มีปัญญาเลี้ยงเอาเขาไปทิ้งมันน่าอายกว่า👼✌

พลาดแล้วเก็บมาเป็นสิ่งเตือนใจนะคะ จากนี้ไปเลี้ยงเค้าให้ดีให้โตมาเป็นเด็กคุณภาพค่ะ ถ้ายังไม่พร้อมจริงๆต่อไปต้องป้องกันนะคะ

พี่นี้ท้องตอน15เองค่ะตอนนี้ลูกโตอยู่ป.3ช่วยงานบ้านได้แล้วทันใช้ค่ะและกำลังมีคนที่2แล้วจ้า ไม่ต้องคิดมากนะเลี้ยงเค้าให้ดีที่สุด

มีลูกไว้ใช้เหรอ

ไม่ผิดหรอกจ้า ถ้าน้องและคนรอบตัวพร้อมรับได้ แต่พี่คิดว่าเอาเวลาวัยนี้ไปเที่ยวเล่นสนุกสุดเหวี่ยงให้เต็มที่ก่อนดีกว่า(คหสต)

ไม่ผิดหรอกคะ ถือเป็นเรื่องดีที่ยังมีอีก1ชีวิตอยากมาเกิดกับเรา สุดท้ายเราก็ต้องดูแลเขาให้ดีที่สุด เป็นกำลังใจให้นะคะ

ไม่ผิดหรอกค่ะ คนเราผิดพลาดกันได้เสมอ เราพึ่ง15 คลอดเดือนกันยา เราพลาดไปแล้วก็ต้องให้กำลังใจกัน ไม่ใช่ซ้ำเติม😊

ไม่ใช่เรื่องผิดหรอกค่ะ แต่แค่ต้องรับผิดชอบอีก1ชีวิต ต้องมีความอดทน เชื่อว่าวันนึงที่เขาเกิดความเป็นแม่ก็จะมาเอง💕

จงใช้ความผิดพลาดให้เป็นความสุขน่ะเเม่ให้ความผิดพลาดกับกายมาเป็นการเติมเต็มความสุขให้กับครอบครัวดีกว่าน่ะค่ะ

ไม่มีผิดถูกแต่อาจจะมีปัญหา ขอให้รู้จักโตรู้จักหาเลี้ยงรับผิดขอบด้วยตัวเองไม่ให้เดือดร้อนใครก็โอเคแล้วค่ะ

ไม่ผิดจ้า เราท้องคนแรกตอน15 ลูกแข็งแรงสมบูรณ์ เด่วความเป็นแม่จะมาเองเลยจ้า แค่ไม่เอาเขาออกก็ดีแล้วค่ะ