11 ตอบกลับ

แนะนำบีแพนเทนค่ะ ดีจริง ลูกสาวก็เป็นทาวันเดียวหายเลย แต่ห้ามทาแป้งนะคะ คอจะอับชื้นเดี๋ยวจะเป็นอีก

น้องยังไม่ถึงเดือน...ไม่แน่ใจว่าแป้งโยคีใช้ได้รึป่าว ตอนเป็นแรกๆเราใช้ครีมตัวนี้ก็ดีขึ้นนะ

+1ซูโดเครมค่ะ แต่โยคีใช้ไม่ได้น้า

ลูกบ้านนี้ก็เป็นจ้า แต่บ้านนี้ใช้วาสลีนแบบธรรมดา ตอนนี้น้องหายแล้ว ลองดูนะแม่

แค่พยายามอย่าให้อับชื้นเปียก ห้ามทาแป้งค่ะเพราะจะทำให้แผลเน่าได้ ลูกเคยเปนค่ะ

บีแพนเทนค่ะ บ้านนี้ก็เป็น ตอนอาบน้ำเช็ดคอน้องให้แห้งด้วยค่ะ

แม่มีครีมที่ไว้ทาก่อนใส่แพมเพิสมั้ยคะ เอาตัวนั้นทาได้เลยค่ะ

เราใช้วาสลีนของเด็ก ไว้ทาก้นโดยเฉพาะเลยค่ะ กระปุกสีชมพู 50฿ เอง ใช้ดีมากๆค่ะ

งดแป้งเลยนะคะ ยิ่งทายิ่งอับ เวลาอาบน้ำก็ซับให้แห้งนะคะ

บ้านนี้ใช้เบบี้ออยคะ ทาแล้วน้องดีขึ้นเยอะเลย

เอาบีแพนเทนทาให้น้องนะคะแม่เผื่อหาย สงสารเรยน้องน่าจะแสบ หายไวๆนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นๆหายๆไม่หายขาดสักที ทายาก็แห้งพอแห้งมากๆผิวตึงเกินไปก็แตกเยิ้มอีกกลุ้มใจมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ