4 ตอบกลับ

ควรเลิกเพิ้สได้แล้วค่ะ การใส่เพิ้สขวางพัฒนาการการอึฉี่ตามวัยเด็ก กลางวันปล่อยได้เลย สอนน้องว่าปวดอึฉี่ให้บอก หรือให้ไปอึฉี่ที่ไหน ส่วนกลางคืนก็เอากระโถนวางใกล้ ๆ ที่นอนก็ได้ถ้าห้องน้ำไกล ลูกเรา 2 ขวบ ไปรร.แล้ว กลางวันไม่ใส่เพิ้ส มีบ้างที่อึฉี่ราดเวลาไปห้องน้ำไม่ทัน ลูกเรายังสื่อสารไม่ได้ไม่พูด เราจะใส่ให้แค่กลางคืนเพราะลูกชอบตื่นมาอึตอนเช้า บางวันมันไม่มีเวลาทำความสะอาดค่ะต้องรีบแต่งตัวไปรร.แต่วันหยุดก็พยายามไม่ใส่ให้

5-6 เดือนค่ะ ค่อย ๆ ฝึกได้ค่ะ

มีแอปเปิ้ลอีกตัวค่ะ ส่วนตัวก็ใช้สลับกับฮักกี้ส์ประจำ แต่ฮักกี้ส์จะซึมซับดีกว่าหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ 💓

แม่ใส่ฮักกี้รุ่นไหนให้น้องคะ บ้านนี้ก็จ้ำม่ำขาอวบมาก เปลี่ยนไซส์ไวสุดดๆ

Huggies รุ่น Ultra Soft ค่ะ ถ้าก้นใหญ่ ขาใหญ่ รุ่นนี้เหมาะเลยค่ะ ลูกใส่สบาย

สอบถามหน่อยค่ะ แอพนี้อัพเดทหรอคะทำไมไม่เห็นไตรมาส