12 ตอบกลับ

ทานได้ค่ะคุณแม่อาหารเสริมของคุณแม่ตั้งครรภ์เราสามารถเลือกทานได้คะแม่บ้านนี้ลูกสามก็ทานเสริมทั้งสามท้องคะหมอก็ไม่ได้ว่าอะไรหมอบอกทานได้คะแล้วแม่บ้านนี้กำลังท้องสี่ได้18วีคคะท้องแฝดด้วยแม่บ้านนี้ก็ทานเหมือนเดิมคะวิทตามินเสริมแบล๊คมอของคุณแม่ตั้งครรภ์ทานได้ตลอดยังคลอดจนถึงให้นมลูกเลยคะ

VIP Member

เคยถามหมอค่ะว่าหาอาหารเสริมทานได้ไหม หมอบอกว่าทานแค่ที่หมอให้ก็เพียงพอแล้วและให้เน้นทานอาหารที่มีประโยชน์แทนค่ะ ถ้าทานอาหารเสริมน้องจะตัวโตเฉยๆแต่ไม่แข็งแรง หมอบอกมาแบบนี้

ทานแต่ที่หมอให้ค่ะ หมอพิจารณาจากร่างกายของแต่ละคนแล้ว ไม่มากไป ไม่น้อยไป ปลอดภัยที่สุด อะไรที่มากไป ก็ไม่ดีค่ะ ตับ&ไตต้องทำงานหนัก

VIP Member

ทานเท่าหมอให้ก้อพอน้ะค้ะ คุนแม่ควรเลือกทานอาหารให้ครบ5หมู่ เน้นแต่ของที่มีประโยชดีกว่า ทานพวกอาหารเสริมต่างๆน้ะค้ะ

ที่หมอให้เพียงพอแล้วค่ะ เราแค่เสริมอาหารให้ครบ5หมู่ที่มีประโยชน์ แค่นี้ตัวเล็กก็ได้รับสารอาหารเพียงพอแล้ว

ทานที่คุณหมอให้เพียบพอแล้วค่ะ ส่วนยาเสริมอย่างอื่นที่ทานได้คือ แคลเซียม นอกนั้น ไม่ควรทานค่ะ

แนะนำกินยาที่คุณหมอจัดให้อย่างเดียวจะดีกว่านะคะแม่ แล้วกินของที่มีประโยชน์พวกผัก ผลไม้ฯ

กินยาที่หมอให้ดีแล้วค่ะ...แล้วกินอาหารให้ครบ5หมู่ก็เพียงพอแล้วค่ะ

เลือกทานอาหารดีกว่าค่ะ ยาบำรุงเอาเท่าที่หมอให้มาก็พอค่ะ

กินวิตามินที่หมอให้กินก็พอเเล้วจ้า