22 ตอบกลับ

ขึ้นอยู่ว่าได้รับวัคซีนตัวไหนค่ะแม่ บางตัวก็ไม่มีอาการไข้นะคะ

ลุกบ้านนี้ หลังฉีดเป่นไข้ทุกครั้ง555 เป่นเรื่องปกติแม่ลูก2จ้า

เป็นไข้ทุกคน แก้ให้ถุก ไข้แค่วันนึงสำหรับวัคซีน ถือว่าปกติ

อยุ่ที่วัคซีนค่ะ ถ้ามีวัคซีน บาดทะยักไข้

ฉีดวัคซีนกลับมารีบอาบน้ำให้เลยค่ะ เราทำประจำ

ฉีดแบบเสียเงินค่ะ ถ้าวัคซีนฟรี โอกาสไข้สูงค่ะ

ไม่เสมอไปค่ะ ขึ้นอยู่กับเด็ก นี่ลูกสาวฉีด 4 เดือนตัวร้อน และ 6 เดือนก็ตัวร้อน แต่กินยาเลยหายไว และเช็ดตัวค่ะ ฉีดคลีนิค

VIP Member

ไม่มีค่า​ แล้วแต่ร่างกายแค่ละครเลย

กลับประคบเย็นเช็ดตัวบ่อยๆ

VIP Member

ทานยาลดไข้กันไว้เลยจร้า

กลับมาอาบน้ำทันทีจร้าาา

VIP Member

เช็ดตัวบ่อยๆคะ