33 ตอบกลับ

จิงๆๆ​ ยังจำเปนอยู่​ ค่ะเพราะ​ลูกจะดึงสารอาหารจากแม่ไปใช้ตลอด​อย่างต่อเนื่อง​ยิ่งท้องเเก่มาก​มักเปนตะคริว​ แคลเซียม​ยิ่งจำเป็น

คุณแม่งบางคนอาจจะแข็งแรงมากหรือเสี่ยงภาวะแทรกซ้อน คุณหมอก็อาจจะพิจารณาหยุดจ่ายยาบำรุงได้ค่ะ

บ้่านนี้หมอจ่ายยาจนหลังคลอดหลายเดือนเลยค่ะ​ กินต่อเลยค่ะแม่​ ยาบำรุงมีประโยชน์ทั้งนั้นเลย

VIP Member

ถ้าเจ้าหน้าที่เคาน์เตอร์เขาบอกว่าหมอไม่ให้แล้วคุณแม่ไม่ลองถามหมอดูคะว่าเพราะอะไร

บ้านนี้แพ้หนักมากหมอเลยให้หยุดทานทั้ง2ตัวเลยคะ คุณหมอจะเปลี่ยนยาใหม่ให้ทาน

ทำไมไม่ให้กินคะ ของเราได้กินจนคลอดหลังคลอดได้มาเพิ่มอีกเพราะเสียเลือดมาก

ถามหมอดีกว่าค่ะ เพราะถ้าไม่จำเป็น หมอคงไม่สั่งมาให้อ่ะเน๊อะ

บ้านนี้ 36+2 วีค หมอนัดก้อยังให้ยามากินจนกว่าจะคลอดค่ะ.

VIP Member

กินจนถึงหลังคลอดเลยจ้า กินจนยาที่หมอจ่ายให้หมดค่ะ

VIP Member

กินยันคลอดจ้า ถ้ายายังเหลือกินหลังคลอดจนหมดค่ะ