60 ตอบกลับ

ทาแป้งยิ่งเปนมากค่ะ ถ้าสะดวกก้หาหมอค่ะ ถ้าพวกครีมบีเพนเธน หรือซูโดครีมก้ได้ค่ะ หาซื้อง่ายหน่อย แต่หาหมอก้ดีนะคะ จะได้ยามาทาหายไวหน่อย พอหายแล้วก้ทาพวกครีมที่เราแนะนำไว้ตลอดเพื่อป้องกันไม่ให้เปนคะ

คุณแม่งดใช้แป้งทาที่คอนะค่ะ เวลาอาบน้ำต้องซับคอน้องให้แห้งค่อยๆซับค่ะ และทายาบีแพนเทน หรือ ไม่ก้อเดอมาซอล ค่ะ เป็นยาสำหรับเด็กโดยเฉพาะค่ะถ้าคุณแม่ไม่สบายใจ แนะนำให้ไปหาหมอค่ะ

อาบน้ำเสร็จพยายามซับคอน้องกับผ้าให้แห้ง แล้วทานบีเพนเธนทุกครั้งหลังอาบน้ำเสร็จ แม้หายแล้วก็สามารถทาได้นะค่ะ เด็กรุ่นนี้งดใช้แป้งก่อนนะค่ะ

ไม่เเนะนำให้ทาแป้งนะคะ อาบน้ำแล้วเชคคอให้แห้ง แล้วทาบีแพนเทิน ตอนกลางวันถ้าน้องมีเหงื่อออกเยอะ พยายามเชคให้เเห้ง คอน้องจะได้ไม่อับค่า

ใช้ชูโดครีมหรือบีแพนเธน ทาที่คอน้องเลย งดแป้ง ก่อนทายาให้ใช้สำรีชุบน้ำต้มสุกที่เย็นแล้ว ทำความสะอาดที่คอน้องก่อนทายาคะ

ลองมาทุกอย่างแล้วค่ะ ตัวนี้ใช้ดีสุด ทำความสะอาด แล้วเช็ดให้แห้ง ทาครีมตัวนี้ตามเรยค่ะไม่ต้องทาแป้ง

งดทาแป้งค่ะคุณแม่ใช้ซูโดครีมหรือวาสลีนทาบางๆค่ะสงสารน้องมากๆเลยถ้าไม่ดีขึ้นคุณแม่พาไปหาคุณหมอนะคะ

แป้งเป็นตัวที่ยิ่งทำให้อับชื้นนะคะ บ้านนี้ลูกสาวเคยเป็นค่ะ แม่ใช้น้ำอุ่นเช็ดบ่อยๆค่ะ

VIP Member

ควรงดใช้แป้งนะคะ ลองใช้ครีมตัวนี้ดูค่ะ หรือไม่พาน้องไปหาหมอน่าจะชัวร์กว่า

ไม่ควรทาแป้งนะคะ ไปหาหมอดีกว่าค่ะ ให้คุณหมอดูเนอะ คุณหมอจะจ่ายยาทามาให้ 😊