6 ตอบกลับ

VIP Member

งดน้ำหวานของหวานทุกชนิด กินได้แค่นมจืดกับน้ำเต้าหู้แบบไม่หวาน ผลไม้กินได้แค่แอปเปิ้ล แก้วมังกร ฝรั่ง ชมพู สลับกันกินได้แค่ฝ่ามือเดียวต่อวัน งดแป้ง งดคาโบ งดข้าวขาว เปลี่ยนไปกินข้าวกล้อง กินโฮลวีลแทนขนมปังขาว ประมาณนี้ค่ะแม่ เราถูกกินน้ำตาลสองหลอด ตรวจผ่านแล้วค่ะ

งดของหวานทุกชนิดค่ะ กินข้าวกล้องข้าวไรซ์เบอรี่ลดแป้งเน้น โปรตีนงดของทอดของมัน ผลไม้หวานๆก็งดค่ะ ทุเรียน เงาะ ลำไย ห้ามแตะเลยค่ะกินฝรั่ง แก้วมังกร แอปเปิ้ลแทนค่ะ บ้านโดนเหมือนกันค่ะกินน้ำตาล100กรัม เจาะเลือด4เข็มผ่านทุกเข็มค่ะ

แนะนำแม่เริ่มต้มน้ำใบเตยดื่มแทนน้ำเปล่านะคะ ช่วยได้ในระดับหนึ่งเลยค่ะ^^

ขอบคุนมากคร้

ลดคาร์โบฯจาก *ทุกแหล่ง* ค่ะ ผลไม้รสหวานก็ไม่ได้นะคะ

เอาใจช่วยค่ะ

🙇🙇