16 ตอบกลับ

TapFluencer

เข้าติดต่อฝากครรภ์ได้เลยค่ะ เพราะเด๋วจะมีการตรวจยืนยันผลอีกรอบก่อนรพ.จะรับฝากครรภ์ด้วย ยินดีด้วยนะคะ 😊

ขอบคุณนะคะ❣️

ไปฝากครรภ์ค่ะแม่ หมอจะได้ดูให้ว่า ท้องในหรือนอกมดลูก จากนั้นก็จะติดตามการเติบโตของตัวอ่อนไปเรื่อย ๆ ค่ะ

Super Mum

ฝากครรภ์จ้าหรือจะรออีกนิดที่คิดว่าซาวแล้วเจอค่อยฝากก็ได้ เริ่มจากฝากครรภ์พอรู้เพศของค่อนเตรียมจ้า

ว่าจะไปเสาร์นี้เลยค่ะแม่ ขอบคุณนะคะ❣️

เตรียมตัวไปฝากครรภ์​ ทำใจให้สบาย กินอาหาร​มีประโยชน์​ ท้องอ่อนเลี่ยงยกของหนัก

ลองซื้อมาตรวจดูอีก 1 อันค่ะถ้ายังเหมือนเดิมก็เตรียมตัวไปฝากครรภ์ได้เลยค่ะ

แนะนำให้ไปตรวจที่โรงพยาบาลหรืออนามัยใกล้บ้านคุณแม่ได้เลยจร้า

บ้านนี้ตรวจจางแบบนี้ไม่ได้ตรวจซ้ำค่ะ วันต่อมาไปฝากครรภ์เลย☺️

คุณแม่มือใหม่เช่นกันเลยคร้า เราไปฝากครรภ์พรุ่งนี้

ยินดีด้วยนะคะ😊 ว่าจะไปฝากเสาร์นี้❣️

ไม่ต้องตรวจแล้วค่ะชัดแจ๋วเลยไปฝากครรภ์เลยค่ะ

ไปฝากครรภ์เลยคะ เดี๋ยวหมอจะดูแลเราต่อเอง