54 ตอบกลับ

31w ค้า น้ำหนักขึ้นมา 12.8 โล ลงลูกส่วนใหญ่ค่ะ แขนขาลงบ้างค่ะ แต่น้อยมาก หมอเลยให้ทานอาหารที่ลงแม่บ้างเพราะกลัวอุ้มท้องไม่ไหว และไม่มีแรงเบ่งคลอดน้องค่ะ 😋

เค้าผ่าค่ะตัวเอง ออกแค่ท้อง ปวดหลังมากๆเลย

เหมือนเราสมัยท้องเลยค่ะ ท้อองเล็ก น้ำหนักน้อย ทั้งที่กินเอาๆ ตอนนั้นแอบกลัวน้องตัวเล็ก แต่คลอดมาก็ได้3โลพอดีค่ะ

ไม่ต้องกังวลนะคะ แค่ซาวด์แล้วน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอค่ะ ส่วนคุณแม่จะได้หุ่นเข้าที่เร็วๆ ของเราใช้เวลาไม่ถึงเดือน หุ่นก็กลับมาเหมือนเดิมแล้วค่ะ

18สิงหาคมค่ะ ขึ้นมา16โลแล้ว ใหญ่ทุกส่วนคาดว่าน้ำหนักจะลงแม่สุดๆเพราะกินเก่งมาก 😂😂😂

นี้กินเก่งมากกก น้ำหนักไม่ขึ้นเลย ถ้าคลอดแล้วขึ้นนะ โดนแน่ๆค่ะ5555

บ้านนี้31วีคค่ะ น้ำหนักขึ้นมา9โลค่ะ กำหนดคลอด6สิงหา จะลุกจะนั่งลำบากมากค่ะ

ไม่มีอาการนะค่ะ มีแต่ปวดหลังมากๆ ต้องพักก่อน ยังไม่เคยมีอาการเจ็บท้องแลบจุกเลยค่ะคุณแม่

VIP Member

อยากทราบว่า หายแพ้ท้องตอนกี่เดือนคะ ทรมานมากๆๆเลย น้ำหนักลด7โลแล้ว

ของเค้าแพ้ท้องสุดๆ1-5เดือนเลยค่ะ เหม็นอาหาร อ้วก คอตื้นค่ะ พึ่งมาทำน้ำหนักช่วงเดือน6เลยค่ะ ทรมานสุดๆ

บ้านนี้28+4w ขึ้นมา 14โลแล้วค่ะไม่รู้อยู่แม่หรือลูกสงสัยจะแม่ค่ะ😅😅

น่าจะน้องนะค่ะ ท้องคุณแม่พร้อมกระโดดเลยค่ะ😊

29+4 วีค น้องกลับหัวตอน 6 เดือน นน.ขึ้นมา 13.5 กก.ค่ะ ลงลูกเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณจ้า😍😍

VIP Member

บ้านนี้ขึ้น6โล เช่นกันค่ะ ตอนนี้29+1 กำหนดคลอด 18/8/63ค่ะ น้องเพศชาย

เค้าผ่าค่ะ หมอให้เลือกได้25/07-7/08ได้ค่ะ ว่าสามารถผ่าได้

บ้านนี้28+2wน้ำหนักขึ้น3โลเองค่ะหมอบอกน้ำหนักลงลูกหมดเลย

น้ำหนักน้อยมากๆเลยค่ะ

31 สิงหาค่ะ น้ำหนักขึ้น 14 โล แล้วค่ะ ลงทั้งแม่และลูกเลยค่ะ

กลัวคลอดแล้วลดยากค่ะ😂