59 ตอบกลับ

VIP Member

ของเรา3วันไม่ไหล ลูกไม่ได้กินนมแม่ ตัวเหลืองต้องส่องไฟ หมอเอายากระตุ้นน้ำนมมาให้กินเช้า ดลางวัน เย็น น้ำนมมาเลยจ้า

เอาน้องเข้าเต้าบ่อย เข้าแบบถูกวิธีค่ะ และดื่มน้ำบ่อยๆให้ได้วันละ 3-4 ลิตร เด๋วน้ำนมก็ไหลค่ะแม่

กินน้ำร้อนคะแม่ร้อนที่พอกลืนได้คะกินตลอดเวลาเลยคะแม้แต่ตอนให้นมแม่บ้านนี้ทำแบบนี้คะ

ทานน้ำขิงบ่อยๆ เอาลูกเข้าเต้าทุก2-3ชั่วโมง ไม่งั้นก็ปั้มนมทุก2-3ชม คะ อดทนเด๋วน้ำนมก็มาคะ

ลองดื่มแบรน์ซุปไก่นะคะ แปปเดียวน้ำนมมาไวมากค่ะ คุณแม่แข็งแรงขึ้นด้วยค่ะ

กินนำ้อุ่นเยอะๆและนำ้ขิงก็ช่วยได้ค่ะหมั่นเอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆค่ะแม่

VIP Member

เอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆ กินน้ำเยอะๆ เน้นขิง หัวปลี อินทผาลัม คะ

ทานน้ำเยอะๆค่ะ ขยันปั้มหมั่นเอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ

ให้น้องเข้าเต้ากระตุ้นบ่อยๆน้ำนมจะมาเองค่ะแม่ สู้ๆ

VIP Member

กินนมผงไปก่อนคะ ให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆ เดี๋ยวมาเองจ้า