34 ตอบกลับ

25/4/21 38+4W ปวดท้องเตือนตอน6โมงเช้าเหมือนปวดท้องเมนเลย นานๆเป็นที พอเข้าช่วงบ่ายเริ่มปวดบิดจี๊ดๆ 5โมงอาบน้ำเจอมูกเลือด6โมงหาหมอเปิด3เซนตอนนี้คลอดแล้วผ่าออกจ้า🥳💕

เชิงกรานแคบค่ะ ตอนปากมดลูกเปิดหมอเอานิ้วลองขยายเชิงกรานฝั่งขวาไม่ขยับหรือขยายเลยและมีอาการปวดมากๆ เลยตัดสินใจผ่า🥺🙏🏻

VIP Member

37+6 คะ กำหนด 12 พ.ค. แต่หน้าจะไม่เกินวันที่ 5-7พ.ค. เพราะมีอาการปวดหน่วงๆท้องน้อย มา 2-3วัน + ท้องปั้นนิดหน่อย แต่ไม่ถี่ #ท้อง4แล้ว ก็ยังตื่นเต้นอยู่ดีคะ 😂😂

ใกล้จะได้เจอหน้าตัวเล็กแล้วค่ะแม่ ✌✌

บ้านนี้ กำหนดคลอด 3 พฤษภาคม ไปหาหมอมา เมื่อวานหมอบอกว่า ปาก มดลูกเปิด 2 เซนแล้ว ตอนนี้อยู่ที่บ้านยังไม่คลอดเลยค่ะ39+1แล้วค่ะ

คลอดง่ายๆนะคะ💗

อยากสอบถามหน่อยค่ะ นี้32w มีอาการเจ็บตรงน้องสาว บางครั้งแทบไม่อยากขยับ แบบนี้คุณแม่เป็นเหมือนกันไหมคะ

ขอบคุณค่ะ ตอนแรกกังวลว่าลูกจะคลอดก่อนกำหนด

28พ.ค.ค่ะ มีอาการเตือนแล้ว หมอสั่งห้ามทำอะไรเลยให้นอนเฉยๆ ต้องยื้อให้ครบ2สัปดาห์ถึงจะคลอดได้

สู้ๆนะคะ🥰

37+1วิค ค่ะ กำหนดคลอด17พ ค ค่ะ น่าจะต้นเดือนพฤษภาคงจะคลอดแล้วค่ะ เคยคลอดก่อน2อาทิตย์ค่ะ

คลอดง่ายๆนะคะ😍

37วีคกำหนดคลอด18พ.คค่ะ แต่แอดมิดพรุ่งนี้หมอสั่งผ่า29เม.ย คะ เนื่องภาวะความดันโลหิตสูง

ขอบคุณค่ะ

37+1 ตื่นเต้นมากเลยค่ะ นัดผ่า 3พค อยากเห็นหน้าแล้วค่ะ ท้องแข็งบ่อยขึ้นมากเลย 💖💖

ทำไมได้ผ่าคะแม่🤣

37W กำหนดคลอด 18 พ.ค. แต่น้องไม่กลับหัวคุณหมอนัดผ่าคลอด 6 พ.ค.นี้แล้วค่ะ แอบกลัว. 🥺

ของเค้าหมอเค้าฟังชีพจรกับคล่ำหน้าท้องค่ะ ได้อัลตร้าซาวน์ไปตอน 32 วีคตอนนั้นน้องเอาหัวลงแล้ว แต่หมอนัดอาทิตย์ที่แล้วน้องกล้บหัวมาท่าเดิมค่ะ แม่สู้ๆ นะคะ 🥰

37+5 จ้าา กำหนด13พค. หมอสั่งผ่า พรุ่งนี้ค่ะ ตอนนี้รอแอดมิด อยากคลอดเองงง

ตื่นเต้นแทนเลยค่ะ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ🥰