11 ตอบกลับ

เราติดตอน 8w แอดมิดโรงพยาบาลบี.แคร์ เนื่องจากมีเลือดออกช่องคลอด(เพราะเครียด) โดนฉีดยากันแท้ง1เข็ม รักษาที่โรงพยาบาล7วัน ไม่ได้ทานยาอะไรเลย และกลับมารักษาตัวที่บ้านต่อ ตอนนี้ 14w ปกติทั้งน้องและแม่ค่ะ ขอให้คุณแม่เจ้าของโพสหายไวๆนะคะ แข็งแรงทั้งน้องและคุณแม่ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ 😊

เราเป็นตอนท้องได้7เดือนค่ะ แอดมินโรงพยาบาล10วัน ได้กินยาฟาวิด้วยค่ะ เพราะเชื้อลงปอด ยาต้านไวรัสด้วย ยา น้องไม่เป็นอะไรน่ะค่ะ หลังจากนั้นกลับมาบ้านได้1เดือนก็คลอดก่อนกำหนดเลยค่ะ แต่อาจจะเป็นเพราะเราทำงานด้วยค่ะ

เรามาแอดมิดที่ รพ หมอจ่ายแค่ยาพาราค่ะ ถ้าไม่มีไข้หมอก็ไม่ให้กินค่ะ แต่หมอเช็คเด็กในท้องค่ะว่าปลอดภัยดีหรือเปล่าค่ะแม่

เราติดตอน 19 วีคค่ะ พักรักษาตัวที่บ้าน กินยาพารากับยาแก้ไอน้ำพวกมะขามป้อม ยาแก้ไอแบบพ่น เป็นไข้สูง 3 วันแรกค่ะ นอกนั้นไอ ตอนนี้หายแล้วค่ะ แต่ยังคงมีอาการไอบ้าง ที่ยังไม่หาย แต่เชื้อไม่มีแล้วค่ะ

เราพบเชื้อแล้วแจ้ง อสม ไป ทาง รพ โทรมาให้มาแอดมิดเลยค่ะ ตอนแรกก็นึกว่าจะได้กักตัวที่บ้านเหมือนกันค่ะ

VIP Member

เราติดตอน22วีคเหมือนกันค่ะ ได้แอทมิดให้ยากระตุ้นปอดน้อง ยาฟาวิ และอีกตัวจำไม่ได้ นี่คิดว่าลงปอดค่ะแต่น้องไม่ได้เป็นอะไรดิ้นดีมาก รักษาตัวอยู่10วันกลับบ้านก็ได้dexaมากินต่ออีก10วันค่ะ

ไม่แสดงอาการเหมือนกันค่ะ ที่ได้ตรวจเพราะเพื่อนร่วมงานติด

เราติดตอน 14 วีค รักษาแบบ home isolation กับรพ บางปะกอก9 ตอนนี้หายเป็นปกติแล้วค่ะ หมอให้ทานแค่ยาพารา ลดน้ำมูก ห้ามทานยาสมุนไพรต่างๆและยาต้านไวรัสนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ถ้าหมอจ่ายยามาน่าจะปลอดภัยนะคะแม่ หายป่วยไวๆค่ะ 😊

TapFluencer

ติดตอน39 2วีคค่ะ เจาะเลือด เอ็กซเรย์ แอทมิด รพ 5วัน กักตัวอยู่บ้านอีก5วัน ไม่ได้กินยาโควิดสักเม็ด ลูกปลอดภัยดีค่ะ

ไม่ได้กินยาสักเม็ดเหมือนกันค่ะแม่ ภาวนาว่าไม่ให้ได้นอน รพ นาน 😂

มีเลือดออกจากช่องคลอดไหม โอกาสจะเกิดได้คือ 1 แม่เชื้อลงปอดขาดออกซิเจน 2 แม่ทานยาอันตรายเช่นฟาวิ

มีคนทานแล้วแท้งกันประมาณนึงเลยนะคะ บางอย่างหมอพูดก็ไม่ได้จริงทั้งหมดอะเพราะหมอพูดไม่เหมือนกันสักคนเพราะหมอที่เราไปหาบอกคนที่ท้องมารักษาเหมือนกันว่าทำให้เสี่ยงแท้งได้ ก็ไม่รู้เหมือนกันสรุปยังไงพูดไม่ตรงกันสักคน

VIP Member

เราติดโควิดตอน6เดือน ตอนนี้หายแล้วลูกก็ไม่เป็นอะไรนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่

ติดโควิดตอนได้8วีคค่ะ ตอนนี้หายแล้วน้องงยังอยู่ดีค่ะ

แม่รักษายังไงค่ะ และทานยาอะไรบ้าง

เราติด14วิคค่ะ หมอให้กินฟาวิได้ค่ะแล้วก็ให้ยาตามอาการ

พอมาแอดมิดก็ได้แค่ยาพาราค่ะ หมอแจ้งว่าถ้าไม่มีอาการไข้ไม่ต้องกิน ตอนนี้ยังปกติเลยไม่ได้กินค่ะ แต่คุณหมอตรวจการเต้นหัวใจเด็กค่ะ