39 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นมากเลยค่ะ จะเอาข่าวส่งๆๆไปบ่อยๆ กล้วยที่เขาเอามาเราก้กินหมดละ บอกให้ลูกกินละ กินผ่านปากแม่ส่งไปยังนมนะ ป้อนไปลูกเข้า รพ ใครจ่ายละหนูไง

บ้านนี้ก็โดนค่ะ บอกให้กินน้ำเยอะๆผิวจะใส ตาจะสวย ถ้าลูกไม่กินน้ำคอจะแห้งโอ้ยเยอะๆมาก แบบบางทีอยากจะฉะแรงๆ "นี่มันลูกหนูนะคะ" อย่ามาสาระแนเลยค่ะ

ในนมแม่มีน้ำ 80% แล้วค่ะ ส่วนเรื่องป้อนกล้วย มีเด็กเล็กเข้า รพ. ผ่าตัดลำไส้เพราะโดนป้อนกล้วยเยอะนะคะ เราทำงาน รพ. เลยอ้างแบบนี้ได้ค่ะ

บ้านนี้จะสี่เดือนแล้วทานนมกะน้ำค่ะไม่สนค่ะใครจะว่าไงให้กินได้แล้วอย่างนั้นอย่างนี้รอค่ะรอหกเดือนเท่านั้นไม่คุ้มค่ะนั้นลูกเรา

อย่านะคะแม่เลี่ยงได้ก้เลี่ยงคะแม่บ้านนี้ปาดจัดไม่มีใครกล้าป้อนคะ แอบป้อนเวลาเรานอนบ้างคะน้องจะบอกตลอด

บ้านนี้4เดือนยังไห้กินนมกับน้ำอยู่เรยค้ะ จะไห้กินตอย5เดือนไกล้จะ6เดือนค้ะ เพราะกลังลำไส้จะอักเสบค้ะ

ถ้าน้องทานนมผงป้อนน้ำได้ค่ะ แต่อย่าป้อนกล้วยเด็ดขาดเดียวน้อวลำไส้อักเสบ ไม่คุ้มกันค่ะ

พาคนบอกไปถามหมอเลยค่ะ ถ้าเป็นบ้านนี้ไม่ยอมหรอกค่ะ ลูกเราเนาะ ไม่เถี่ยงก้ต้องยอมไปตลอด

อย่าเชื่อค่ะ ในน้ำนมมีน้ำอยู่แล้วค่ะ หาข่าวให้อ่าน หรือพาไปให้คุณหมออธิบายก็ได้ค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-114294)