6 ตอบกลับ

พยายามลูบวนๆค่ะแม่แล้วนอนพัก30นาทีถ้าไม่ดีขึ้นรีบไปหาหมอนะคะเพราะจะเป็นสัญญาณเตือนคลอดก่อนกำหนด

ไปหาหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกแค่ว่ามดลูกบีบตัวเฉยๆ ถ้าปวดถี่มากกว่านี้หรือมีมูกเลือดมูกใสๆออกค่อยมาใหม่

เเข็งทั่วท้องไหมคะ ถ้าแข็งข้างใดข้างหนึ่งน้องอาจจะแต่โก่งตัวค่ะ ถ้าแข็งทั่วท้องก็ท้องเเข็งค่ะ

น้องทำท่าโก่งตูดค่ะ เราก็เป็นแบบนี้บ่อย น้องทำท่านี้เมื่อไหร่จะเจ็บท้องค่ะ

อาการเหมือนกันเลยค่ะ

แข็งทั่วท้องมั๊ยคะแม่

ปวดถี่ขึ้นไหมค่ะแม่

ถ้าคุณแม่ปวดหนักขึ้นรึปวดถี่5-10นาทีไปหาหมอนะค่ะ