15 ตอบกลับ

ไม่เป็นไรค่ะ เป็นพัฒนาการของน้อง แต่เข้าใจนะคะ เราเองเวลาลูกสะอึกก็อดสงสารไม่ได้ จะคอยลูบท้องบอกเค้า ว่ามามี๊เป็นกำลังใจให้นะลูก

30w ลูกสะอึกบ่อยเหมือนกันค่ะ แต่ไม่อันตราย แต่ถ้าไม่ดิ้นอันนี้น่าห่วงกว่าค่ะ

ของแม่ก็รู้สึกค่ะ ตัวเล็กสะอึกซักพักเลยกว่าจะดีขึ้น แม่ก็ไม่กล้าหลับเลย 😂

TapFluencer

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ บางทีนับได้ติดกันเป็นร้อยครั้งเลย

ไม่เป็นไรค่ะ การสะอึกของทารกในครรภ์คือการฝึกหายใจ

บ้านนี้ไตรมาส 3 สะอึกบ่อยเหมือนกันค่ะ วันละ 2-3 รอบเลย

VIP Member

ไม่เป็นอะไรค่ะ ปอดน้องกำลังพัฒนา ฝึกหายใจเองค่ะ

30w เหมือนกันเลยค่ะ สะอึกบ่อยมาก แต่ไม่อันตรายค่ะ

TapFluencer

ปกติค่า บ้านนี้ตอนท้องก็บ่อยเหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ดิ้นๆอยู่สะอึกเฉยก็มี😁