22 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้พึ่งรู้สึกเลยจ้า 19วีคเหมือนกัน ของเราตอดช่วงกลางคืนบ่อย ลูกอาจจะตัวเล็กแล้วแม่ผนังท้องหนาค่ะ จะรู้สึกได้น้อย รอน้องตัวใหญ่หน่อยจะเนิ่มรู้สึกมากแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ 😅

นี่ท้องแรกค่ะ ตอน19 wยังไม่รู้สึกตอดหรอกค่ะ เขายังเล็กมาก เรารู้สึก 5เดือนค่ะ ตอนี้6เดือนกว่าแล้ว ดิ้นชัดเจนรู้เลยว่าฝึกกังฟู😂ใจเย็นๆค่ะ

😂 ตอนนี้เริ่มดิ้นแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็19สัปดาห์ แต่รู้สึกแล้ว ส่วนตัวท้องหนาค่ะอ้วนด้วย แต่ท้องสองแล้วเลยรู้ทัน😂แม่ต้องตั้งใจลองสังเกตดูนะคะน่าจะอีกไม่นานค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ 😂 ตอนนี้ 35 วีคแล้วค่ะ

ของเราเขาเริ่มตอดตอน19วีค เหมือนเขากระทุ้งเบาๆ กลิ้งไปมา ใหม่ๆความรู้สึกไม่ค่อยชัดหรอกใจเย็นๆนะ 🤗

VIP Member

เราก็กังวล19วีค​ ตอดๆนะ​ ตอนมากๆช่วง14-16วีค​ จากนั้นก็ตอดน้อยลงอะ​ ยังไม่ดิ้นด้วย​ แอบกังวล

กังวลเหมือนกันค่ะแม่

VIP Member

ของเราเริ่มรู้สึกว่าลูกตอดตอนประมาณ 19 weeks ค่ะ ส่วนท้อง มีแต่คนบอกเราท้องเล็ก

เราก็ 19w ยังไม่ตอดเลยค่ะ เคยรู้สึกตอนจะ 18w แค่ครั้งเดียว ก็ไม่รู้สึกอีกเลยค่ะ

นึกว่าเป็นคนเดียวขอบคุณค่ะแม่

19 สัปดาห์เหมือนกันคะ ท้องไม่ค่อยออก แต่ตอดดีมากค่ะ กำหนดคลอด 29 พ.ย จ้า

ตอนนี้เริ่มตอดแล้วค่ะ 😅 น้ำนมมาด้วย

19 weeks เหมือนกันค่ะท้องก็ยังไม่ออก ตอนนี้รู้โดนตอดแต่ไม่ชัดเลยค่ะ

ตอนนี้ครบ 20 วีคเริ่มตอดแล้วค่ะ 😅 มาพร้อมน้ำนม

VIP Member

19+1 เอามือวางบนท้องจับการเคลื่อนไหวได้เเล้วค่ะ กำหนดคลอด 6 ธันวาค่ะ

บ้านนี้ 20 วีคเริ่มตอดแล้วค่ะ น้ำนมมาแล้วด้วย 😅